Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วันนี้โทรไปบอกหยุดรับนิตยสารเกี่ยวกับอาหารบางเล่มมาค่ะ

โดยส่วนตัวแล้วไม่ชอบการกระทำมักง่ายเช่นการก๊อปรูปมาใช้แล้วไม่บอกที่มาของรูปน่ะค่ะ  เช้านี้ก็เลยโทรไปบอกหยุดรับนิตยสารอาหารฉบับหนึ่งที่มีการกระทำแบบนี้ซึ่งปอเองก็เป็นสมาชิกอยู่ซะเลย  พนักงานก็มารยาทดีนะคะ ถามว่าเราหยุดนี่คือจะหยุดกี่เล่ม ปอก็บอกว่าหยุดส่งไปเลย เค้าก็ถามว่าจะขอคืนเงินหรือว่าอะไรคะ  แต่พูดด้วยเสียงที่ดีมากเลยนะคะ ปอก็แจ้งไปว่าไม่ต้องคืนเงินอะไรให้หรอก แค่อยากให้หยุดส่งเพราะเราไม่รู้สึกอยากอ่านแล้ว เพราะเราไม่ชอบการกระทำมักง่ายแบบที่ก๊อปรูปเค้ามาใช้แล้วไม่ยอมให้เครดิตเจ้าของรูป เค้าก็ตอบ ค่ะ ด้วยเสียงแบบอ่อยๆ  แล้วเราก็ย้ำไปอีกทีว่าสรุปไม่ต้องส่งมาแล้วนะคะ ไม่ขอเงินคืนด้วย  เพราะปอเองก็แค่ไม่อยากอ่านแล้วเท่านั้นเอง แล้วก็วางสายไปอ่ะค่ะ

ไม่รู้ว่าเป็นการกระทำแบบเด็กๆหรือเปล่านะคะ แต่ปอก็บอกตรงๆว่าไม่รู้สึกว่าอยากอ่านนิตยสารนั้นแล้วจริงๆ  ไม่รู้ว่าการบอกเลิกสมาชิกของปอจะช่วยให้เขามีจิตสำนึกในการทำหนังสือมากกว่านี้หรือเปล่า  แต่ก็ไม่อยากที่จะอยู่เฉยๆน่ะค่ะ

จากคุณ : ^^หลินปอ^^ - [ 20 ต.ค. 50 11:08:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom