Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*_* ~~~~ ส่งการบ้านที่จุ๋ม น่องไก่และไข่พะโล้ (โบราณ) จ้า ~~~~ *_*

วันนี้มาส่งการบ้านพี่จุ๋มค่ะ ขอบคุณพี่จุ๋มมาก ๆ ที่เป็นครูสอนให้ เคยคิดว่าการทำอาหารนี่ยากจัง จริง ๆ แล้วไม่ยากเลย แต่ทำให้อร่อยนี่สิยากจริง ๆ ค่ะ  

เคยได้อ่านคอมเม้นท์พี่จุ๋มที่ตอบใครบางคน (จำไม่ได้) กับข้าวนี่หัดทำไว้เถอะไม่เสียหาย คิด ๆ แล้วก็จริงค่ะ หัดทำไว้บ้างก็ไม่เห็นจะเป็นไร เราเป็นผู้หญิงต้องหัดทำไว้ ตอนนี้ก็เลยหัดทำกับข้าวบ้าง กินได้มั่ง ไม่ได้มั่ง ชั่งมันทำบ่อย ๆ เดี๋ยวก็เก่งไปเอง จริงมั้ยคะพี่จุ๋ม

ขอบคุณพี่จุ๋มอีกครั้งนึงนะคะ จริง ๆ อยากขอบคุณหลาย ๆ ครั้งด้วยซ้ำไปค่ะ หลาย ๆ ครั้งที่พี่จุ๋มโพสต์การทำขนม ขนมไทย กับข้าว  แอบไปดูบ่อย ๆ แต่ไม่ค่อยได้แสดงตัว แล้วก็มาหัดทำตาม เออเข้าท่าดีเราก็พอทำได้ ทึ่งพี่จุ๋มมากทำได้หลายอย่างมากมายหลากหลาย สุดพรรณนาเลยพี่จุ๋มจ๋า ยกให้พี่จุ๋มเป็นคุณครูในดวงใจ เป็นต้นแบบที่ดีที่อยากจะทำตาม สิ่งที่พี่จุ๋มมอบให้มีค่ายิ่งกว่าของมีค่าอื่นใดเลยค่ะ  " ขอบคุณค่ะ ขอบคุณมาก ๆ "

ลบข้อความที่ซ้ำออกค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 ต.ค. 50 21:20:22

จากคุณ : Tanya-aa - [ 22 ต.ค. 50 21:18:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom