Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทงคัตสึ

พอดีเมื่อวานไปกินทงคัตสิร้านทงคัตสึราคุที่เปิดใหม่เมื่อต้นเดือนมา(ช่วงนี้มีโปรถึงสิ้นเดือนพวกแถมเบียร์ ชุดเด็กฟรีไรเทือกนี้) อร่อยดีเลยเอามา โส กัน
    ร้านอยู่ข้างยูเอฟเอมฟูจิซุปเปอร์ครับ สาขาที่เข้าจากเพชรบุรีตัดใหม่มา เลยมารีวิวให้ฟัง เพราะปกติไม่ค่อยพกกล้องท่านใดมีรูปโปรดชี้แนะด้วย

ร้านนี้ จัดว่าอร่อยมากเลย จากที่ผมเคยกินมานะ แถมราคาไม่แพงด้วย ชุด หมูติดมัน มีสลัดผักกล่ำซอย สลัดมันบด อาหารทานเล่น มิโซซุป ผักดอง สั่ง ชาจีนเย็นด้วย รวม 250 เนต หมูชิ่นใหญ่หนานิ่มมันหมูหวานชุ่มในปากจริงๆ(เหมาะคนที่ชีวิตไม่มีต้องเสียอีกแล้วกะขนาดหน้าท้อง เหะๆ)
    แป้งกรอบอร่อยมาก ทอดกำลังดีเป็นสีน้ำตาล ซัดชุดเดียวจุกเลยทีแรกว่าจะตบด้วยโซบะแต่แค่นี้ก็เต็มขบวนแล้วเลยจอดก่อน  

ตอนไป คนไม่ค่อยมากคงเพราะเปิดใหม่มังคับ (ใกล้นั้นก็มีคริสตอลเจตคิทเช่นเปิดใหม่เหมือนกัน)
    ผมว่าผมให้คะแนนสูสีกับร้านระดับเทพเจ้าทงคัตสึเดิมของผมเลย
    คือร้าน คัตสึ อิจิ ซอยเดียวกับโจ๊กคลับ สุขุมวิทเท่าไหร่ไม่รู้อะใกล้ๆกะร้านโคเรียน่า เข้าจากสุขุมวิทเกือบสุดซอยที่ทางซ้ายมีหมู่เวิ้งตึกแถวหรือเข้าจากซอยนานาก็ได้ซอยแรกซ้ายมือเลาะๆมาเลย

สำหรับ ร้านคัตสึอิจินี่นี้กินตามเพื่อนบ้านแถวนั้น หมูติดมันที่นี่มันไม่ฉ่ำมันเท่าราคุ แต่เนื้ออร่อยแป้งกรอบดีมากผม ชอบใส้กระเทียม หรือ หมูติดมัน ติดอยู่อย่างเดียว ราคาแพงไปหน่อยหน้าแข้งเนียนไม่พึ่งที่โกน

เท่าที่กินมา 3 ร้าน(ร้านคัตสึเฉพาะทาง) ผมว่า

รสชาติ ผมชอบ คัตสึอิจิ ราคุ เบคคุ

ราคาเนตอิ่มละประมาณรวมน้ำชา คัตสึอิจิ 350 ราคุ 250 เบคคุ 250

ตบแต่งผมว่าผมชอบราคุดูเรียบๆทันสมัย โปร่งเพดานสูง สวยดี คัตสึอิจิ ก็กินมันอย่างเดียวนะละเพราะเน้นขายเหล้าญี่ปุ่นแทบไม่เจอคนไทยเลย เบคคุผมกินสาขาทองหล่อผมว่าสถานที่ไม่ค่อยดีครับ

ไม่ทราบว่ามีใครแนะนำร้านไหนอร่อยๆ อีกไหมครับจะตามไปย่อยให้หมดเลย อิอิ

แก้ไขเมื่อ 23 ต.ค. 50 02:22:12

จากคุณ : ตุ้บตั้บ - [ วันปิยมหาราช 02:19:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom