Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*_* ~~~ lส่งการบ้านพี่จุ๋ม (แม่สลิ่ม) เค้กมะพร้าวอ่อน ค่ะ ~~~ *_*

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ทุกคน ช่วงนี้ปลามาส่งการบ้านบ่อยหน่อยนะคะ จริง ๆ ที่ผ่านมาก็ได้ทำขนมอยู่เรื่อย ๆ แต่ไม่ได้มาส่งการบ้านเลย ตอนนี้อยากให้คุณครูทั้งหลายที่เราเอาสูตรเค้าไปทำ หรือที่เราทำจากต้นแบบของเค้า ได้เห็น ได้ชื่นใจบ้างค่ะ

วันนี้จะมาทำ "เค้กมะพร้าวอ่อน" กันค่ะ  จริง ๆ สูตรนี้พี่จุ๋มโพสต์ไว้ตั้งแต่เดือนธันวาคม ปีที่แล้ว แล้วปลาก็เซฟสูตรตั้งกะตอนนั้น จนบัดนี้เพิ่งได้มาทำ 555  ใครจะไปรู้ว่าจะอร่อยขนาดนี้ ไม่ได้เวอร์นะคะแต่ถ้าเราได้มะพร้าวน้ำหอมแท้ ๆ ขนมจะออกมาหอมมากเลยค่ะ กินแล้วชื่นใจ  ขนาดคุณแฟนปกติไม่ชอบกินเค้กยังกินคนเดียว 3 ชิ้นเลยค่ะ   ขอบคุณพี่จุ๋มมากนะคะสำหรับสูตรเค้กลูกผสมที่อร่อยได้ลงตัวทีเดียว

จากคุณ : Tanya-aa - [ 24 ต.ค. 50 18:37:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom