Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@@ส่งการบ้านเจ๊หลี . . . . . Custard Chiffon Cake . . . . . เค้กนี้เพื่อคุณแม่ @@@

สวัสดีค่ะ ชาวก้นครัว

หลังจากทำงานที่คั่งค้างเสร็จแล้ว แซนด์ก็ได้มีโอกาสเข้าครัวอีกครั้งแล้วนะคะ  จึงขอประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

เมื่อต้องปัดฝุ่นมาทำขนมอีกครั้ง ก็ต้องมานั่งคิดว่าจะทำอะไรดี คิดอยู่นานค่ะ แต่พอเห็นช่วงนี้ฮิตทำการบ้านส่งเป็น Custard chiffon cake หลายคนแล้วก็เลยนึกถึง custard chiffon cake ที่ คุณแม่เคยทำให้ทานตอนเด็กๆ  และเห็นรูปที่เจ๊หลีมาโพสด้วยว่าสอนลูกสาวทำขนมเลยนึกถึงตอนเด็กๆ ขึ้นมาน่ะค่ะ

ก็เลยเป็นที่มาของการส่งการบ้านครั้งนี้นะคะ ซึ่งยิ่งพอไปเปิดดูสูตรของคุณแม่แล้วก็พบว่าเป็นสูตรเดียวกับเจ๊หลีเลย แต่ว่าของเจ๊หลีลดน้ำตาลลงเท่านั้นเองค่ะ (สูตรของ UFM ค่ะ )

จากคุณ : Doc_sandsign - [ 29 ต.ค. 50 20:01:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom