Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอสูตร หมักหมู ทำราดหน้าหน่อยครับ

(ขอสูตร หมักหมู จริงๆนะครับ ไม่เกี่ยวกับคุณสมัครนะ)

ทำราดหน้าที่บ้านกินเองทีไร ไม่เห็นอร่อยเท่าร้านที่ขายข้างนอกบางร้านเลย
    คือ อยากได้แบบชิ้นหมูหมักนุ่มรสชาติกลมกล่อม

ก่อนทำก็หมักหมูก่อนทุกครั้ง แต่รสชาติไม่ได้เรื่อง  (ใส่เครื่องปรุงตามที่คิดเดา คือหั่นหมู ใส่ซีอิ้วขาว พริกไทยป่น น้ำมันหอย หมักทิ้ง 30 นาที)

ถามอีกอย่าง ผัดเส้นราดหน้าทำยังไงไม่ให้มันติดกะทะ ผมใส่น้ำมันจรร้อน พอใส่เส้นมันติดกะทะทันทีเลย.......ทำไงครับ ใครมีสูตรเด็ดๆวานบอกหน่อยครับ

จากคุณ : LyouTyou - [ 30 ต.ค. 50 11:58:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom