Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ปล่อยไก่ไปหลายโขลง...ใครจะไปรู้ว่า ขนมทาร์ต มันเขียนว่า TREAT ==> ขอ Rasberry ทรีท ครับ ....อะไรนะคะ คุณ ขออะไรนะคะ O_O!

ปอ สระแอว แป่วววววววววว.......... วันก่อนไปทานอาหารกับเพื่อนที่ร้าน Biscotti ที่ Four Season ครั้น สำเร็จเสร็จสิ้น main course แล้ว ก็ควานหา หนม กินดีก่า อะไรก็ไม่รู้เต็มไปหมด ..........อืมมมม หน้าตาเหมือนจะน่าทาน

หนุ่มหล่อ : "โทษนะครับ ของ ราสเบอร์รี ทรีต ครับ ....... "

สาวสวย : "อะไรนะคะ "

หนุ่มหล่อ : "ผมขอ ราสเบอร์รี่ ทรีต ครับ "

สาวสวย : "โทษนะคะ รับ อะไรนะคะ "

หลุ่มหล่อชี้นิ้วอ้วนๆ ของมันไปยัง เมนู ขนมหวาน ที่เขียนไว้ในเมนูด้วยภาษาฝรั่งว่า "Rasberry Treat"

สาวสวย : " อ๋อ ทาร์ต นะคะ .....ค่ะๆๆ ได้ค่ะ "

หนุ่มหล่อ งงเล็กน้อย เก็บความสงสัย มาถามสาวสวยกว่า ในห้องนี้แหละ จ้า.....ว่า มันเขียนอย่างนี้เหรอ

จากคุณ : จะบอกทำไมว่าเราคือใคร - [ 3 พ.ย. 50 14:00:44 A:58.136.207.26 X: TicketID:133565 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom