Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

#@@ .......... Cotton Japan Cheese Cake ผมว่าอันเนี้ย เหมือน Cheese Cake ของตาลุงมิกิ ที่สุดแล๊ะ .......... @@#

Fanally ผมก็คิดว่า เจอสูตร ชีสเค้ก ที่คล้ายของตาลุงมิกิ มากที่สุดแล้วครับ
    ได้สูตรมาเป็นภาษาอังกฤษ จากเพื่อนคนเดิมที่ชื่อว่า google
    (inter มั๊กๆ จะ Go inter แล๊ะ) ด้วยความที่ผมจบนอก บ้านนอกอ่ะครับ
    เลยต้องเปิดดิก กัน คำต่อคำเลยทีเดียว แปลผิดแปลถูก ก้อไม่รู้ แต่ผลออกมาเจ๋งอ่ะ (...มีไรป่าว อิอิอิ)

เลยเอามาโพสเฉพาะคำแปลที่สามารถทำออกมาแล้วสามารถ อิอิอิ เอาภาษาอังกฤษมาเดี๋ยวรู้ว่าผมมั่ว เอิ๊กกก

แต่ก็งง ทำไม cheese cake ของญี่ปุ่นมันมีหลายชื่อจัง อันนี้ชื่อว่า Cotton Japan Cheese Cake

สูตรนี้ ใส่พิมพ์ 6 นิ้วนะครับ 1 ปอนด์

จากคุณ : phenix_th1 - [ 3 พ.ย. 50 19:47:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom