Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 112 ... พาเด็กไปเที่ยว ... เที่ยวปายยยยยยยย ... ตอน 2 จ้า <{แตกประเด็นจาก D5986597}

พอเราจัดข้าวของเสร็จก็นั่งเล่นนอนเล่นอยู่พักนึง เรื่องอาหารเย็นก็ไม่นึกถึงแล้วค่ะ เพราะก็เพิ่งกินกันมาอิ่มแปล้ แหม่มถ่ายรูป ณ ปาย หมดไปเป็นร้อยๆรูปมั๊งคะ ส่วนพี่ก้อยเหนื่อยค่ะ เพราะว่านั่งหน้า ช่วยนุ้ยเหยียบครัชเหยียบเบรกมาตลอดทางขึ้น ก็เลยไปหนีไปเล่นซ่อนตาดำอยู่พักนึง

ได้ยินน้องๆ อาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้าเพื่อจะไปเที่ยวกันหมดแล้ว ก็เลยรีบลุกไปอาบน้ำบ้าง (เผื่อขากลับมาตอนกลางคืนจะได้แปรงฟันอย่างเดียว ฮ่าๆๆๆๆๆ ) ตลาดกลางคืนที่ปายก็เดินสนุกดีค่ะ มีของเก๋บ้างไม่เก๋บ้าง เรียงรายให้ซื้อตลอดทาง พวกเราไปติดหนับอยู่ที่ร้านขายเครื่องเงินอยู่เป็นชั่วโมง นุ้ยกะพี่ก้อยได้ตุ้มหูมาคนละคู่ แต่แบบต่างกันราวกะฟ้ากะดินเลยนะคะ ของนุ้ยคุณหนูลูกสาวเจ้าของสวนส้ม ได้ตุ้มหูเป็นพวงห้อยระย้า แถมเป็น tailer made ซะอีก บอกพี่ฝรั่งสามีของพี่คนขายแก้แบบให้ แก้จนพี่ฝรั่งแกไม่ยอมแก้ให้ค่ะ (อาร์ติสต์มีจุดยืนค่ะ) ส่วนของพี่ก้อยก็เจียมเนื้อเจียมตัว ได้ตุ้มหูห่วงเงินเรียบๆมาคู่นึง ได้ปั๊บก็ใส่ปุ๊บเลยค่ะ พี่ก้อยเลือกแหวนให้แหม่มกะตุ๋มคนละวง ( บอก วงนี้ๆๆๆ พี่ชอบ ฮ่าๆๆๆ ใครใส่กันแน่ฟร่ะ) เด็กๆ บอกว่าใส่แหวนแบบนี้แล้วเป็นน้องพี่ก้อยค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ

ตอนต้นตุลาที่ขึ้นไปอากาศยังไม่ค่อยเย็นนัก แต่ก็เรียกว่าเดินได้สบายๆนะคะ แวะร้านโปสการ์ดเหมือนเคย แต่ก็ไม่ได้นั่งเขียนตรงนั้น ร้านเสื้อผ้าน่ารักๆ ก็น่าเข้า ... เข้าไปเชียร์ให้น้องๆซื้อค่ะ เพราะหุ่นอย่างพี่ก้อย หาเสื้อผ้าซื้อใส่ยากจริงๆ เชียร์น้องๆสนุกค่ะ อิ อิ เรื่องยุให้คนเสียตังค์หล่ะชอบนัก เดินไปเดินมาเริ่มหลงกันค่ะ พี่ก้อยเริ่มหิว เห็นกล้วยน้ำว้าหวีเบ้อเริ่มวางขายไว้ หวีละ 15 บาท ลูกอวบมากๆ ก็เลยซื้อไว้เป็นเสบียงยามหิวขึ้นมาของคนกินเจค่ะ

กลับมาถึงบ้านซักห้าทุ่มกว่า ก่อนนอนก็นัดแนะว่า เดี๋ยวพรุ่งนี้พี่ก้อยปลุกตั้งแต่ 6 โมงเช้านะ เราจะไปเที่ยวตลาดเช้ากัน

ตื่นเช้าขึ้นมา ... โอย ... ทำไมมันสวยอย่างนี้น้อ

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 5 พ.ย. 50 21:20:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom