Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

" ผัดไท " ร้านไหนอร่อยสุดครับ...ช่วยบอกร้านหน่อยครับ จะไปกินให้ครบทุกร้านเลย

ชอบผัดไทครับ...

สุดๆของตอนนี้คือ ผัดไทร้าน " พงษ์ประยูล " ครับ(ไม่รู้ว่าสะกดถูกป่าว)ที่อยู่ไกล้ๆกับรร.ชลประทานวิทยา

ใช้เตาถ่านครับ ใช้ถ่านดำๆเนี่ยล่ะครับ จุดไฟตั้งกระทะแล้วผัด ไม่ใช้แก๊ส...

ส่วนรสชาตินี่....กินแล้วบินได้เลยครับ

กินครั้งแรกรู้สึกว่า...ใช่เลย แบบ.." น....นี้มัน!!!!!! " ...อธิบายความอร่อยเป็นคำพุดไม่ได้เลยล่ะครับ

ถ้ากินที่ร้านเค้า กินเสร็จก็จะมีชาจีนอยู่ในกา รินมาจิบนิดๆหนังกินผัดไท...โอ้...ถึงตายตอนนี้ก็มีความสุข

อยากทราบว่า มีร้านผัดไทยที่ไหนอร่อยอีกบ้างครับ จะไปกิน...

จากคุณ : ปอมซัง - [ 7 พ.ย. 50 15:48:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom