Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รายงานผลการไปทาน Steak ที่ มวกเหล็ก ครับ

เมื่อเดือนก่อนเขียนมาบ่นว่าทาน Steak  โชคชัย ปากช่อง แล้วไม่อร่อยเท่าที่คิด  ถามไปว่ามีร้าน Steak ร้านไหนที่แนะนำบ้าง  มีเพื่อนสมาชิกแนะนำกันมาหลายแห่ง   เมื่อวานและวันนี้ไปค้างที่ Sir James Lodge  แถบมวกเหล็ก  เลยได้แวะทาน Steak ร้านที่มีผู้แนะนำมา  แต่ก็ทานได้แค่วันละมื้อ  มากกว่านี้ก็ไม่ไหว  เคยทานไป  3 - 4  มื้อติดกัน  ท้องอืดจนต้องเข้ารพ.  เลยลิมิตไว้แค่วันละมื้อ   ที่ลองไปทานก็มีที่คุณธีระแนะนำมา  ชื่อร้าน Vin Cotto  ในไร่องุ่น Gran Monde ทางไปเขาใหญ่เขาแผงม้านั่นแหละครับ   ได้เลือกนั่งที่ terrace ที่มีวิวสระบัวและทิวเขาตามที่บอกมาครับ  วิวดีและอาหารดีมากครับ  Steak เป็นเนื้อนอก  นุ่ม  อร่อย  แต่ชิ้นค่อนข้างไม่ใหญ่  ไส้กรอก  และ ไก่ห่อใบองุ่นอร่อยมาก  ชีสเคกก็อร่อย  รวมเป็นว่าร้านนี้ไม่ผิดหวัง  ขอบคุณคุณธีระนะครับ  อีกร้านคุณต้อมแนะนำ คือร้าน Lex กม. 140 ข้าง Toyota    Steak อร่อยมาก  ชิ้นโตมาก ขนมปังอร่อยมาก น้ำสลัดก็อร่อย  แต่ไม่มีวิว และต้องเคารพกฏเกณฑ์ของทางร้านเขา  สรุปว่าไม่ผิดหวังทั้ง 2 ร้าน    Steak ของทั้ง 2 ร้านนี้ทิ้งห่าง โชคชัย  และ Sizzler หลาย ๆๆๆๆ ช่วงตัวครับ  ทำให้เกิดความรุ้สึกว่าร้านอาหารที่ใหญ่เกินไป เช่น 2 ร้านหลังที่เอ่ยชื่อ หรือ แม้แต่ S&P คงควบคุมคุณภาพลำบาก  อาหารจึงสู้ร้านเล็ก ๆ ที่เขาตั้งใจทำจานต่อจานไม่ได้นะครับ

จากคุณ : kugar - [ 13 พ.ย. 50 19:36:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom