Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++[Mini revieW] 87/07 ร้านครัวคุณอ้น (ไม่ใช่ของผมนะ ไม่ได้มาโฆษณา) หลังตีแบดกับพลพรรคก้นครัวผู้น่ารัก (ฉบับคนน้อย ๆ)+++

ก่อนอื่นขอบอกก่อนว่า กระทู้นี้ใช้ทือหมือถ่ายนะครับ ภาพไม่ชัดอย่างแรง (อย่าไปเทียบกับกระทู้อื่น ๆ)

พฤหัสที่ผ่านมา วกกลับมาตีแบดกันที่ลาซาล เป็นรอบที่เท่าไหร่แล้วหว่า ^^"

ตีเสร็จก็ต้องหาที่กิน เล็ง ๆ ไว้ก็เป็นร้านนี้เลยครับ

"ครัวคุณอ้น"

ร้านครัวคุณอ้น อยู่ ถนนลาซาล (สุขุมวิท 105) ก่อนถึง 3 แยกไฟแดงตัดใหม่ไปทะลุแบริ่ง (สุขุมวิท 107)
    เพียงนิดเดียว

กรณีมาจากปากซอยฝั่งทางสุขุมวิท จะผ่านโรงเรียนนานาชาติบางกอกพัฒนามา 100 เมตร

แต่ถ้ามาจากทางเส้นศรีนครินท์เลี้ยวเข้าลาซาลมา ตรงมาเรื่อย ๆ จะเจอ 3 แยกไฟแดง
    ผ่าน 3 แยกมาจะเจอปั้มเชลล์และปั้มบางจาก ให้กลับรถตรงหน้าปั้มบางจากครับ แล้วชิดซ้าย
    ก็จะเป็นร้านแล้วครับ อยู่ตรงข้ามปั้มบางจากกับปั้มเชลล์เลยครับผม หาไม่ยากนะ ^__^

รสชาติและคุณภาพอาหาร จัดว่าดี รสออกจัดจ้าน ทานกับข้าว หรือแกล้มกับเหล้าก็โอเค :D

บรรยากาศ ก็เหมือนสวนอาหารธรรมดา ๆ มีขนาดไม่กว้างขวางมากนักครับ กลางคืนยุงชุมพอควร
    จัดโต๊ะด้วยผ้าปูสีบานเย็นซะแจ่มไปเลย ^^"

การบริการ วันที่กินไปกันตอน 4 ทุ่มกว่า ๆ แล้ว ซึ่งค่อนข้างดึก เลยไม่ค่อยได้รับความเอาใจใส่
    จากพนักงานครับ คงเพราะว่าครัวจะปิดแล้ว เลยจับกลุ่มดูทีวีกันสบายใจเฉิบ (ควรแก้ไขเป็นอย่างยิ่ง)

ความคุ้มค่าของอาหารกับราคา ก็พอเหมาะพอเจาะกันครับ วันนั้นกินกัน 9 คน อาหาร 10 กว่าอย่าง
    แต่ละอย่างก็ x 2 ชุดเข้าไปครับ แต่พอหารราคาออกมาก็ตกคนละ 200 บาท เท่านั้นเองครับ :D

ว่าแล้วก็ไปดูกันครับว่ากินอะไรกันไปบ้าง หลังจากออกกำลังกายกันเป็นประจำทุกทีกับพลพรรคก้นครัว

ปล. รูปไม่สวยอย่างแรงเพราะถ่ายด้วยมือถือนะครับ ^^" ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 17 พ.ย. 50 10:49:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom