Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[มะยมมะนาว ลิ้มลอง] : เนื้อย่างbuffet GIANTS 350บาท อืดเพ้อละเมอเป็นเนื้อ...

สวัสดีค่ะ

ก่อนอื่นขอแจ้งข่าวเรื่องที่ห้อยมือถือกันก่อน

เนื่องจากทางบริษัทที่ติดต่อตกลงราคากันไว้
    ย้ายสำนักงาน ทำให้การติดต่อล่าช้าค่ะ
    ติดต่อได้บ้างไม่ได้บ้าง
    เลยยังไม่ดำเนินการ เพราะ....
    ถ้าสั่งงานแล้ว ต้องโอนเงินค่างานครึ่งนึง
    หากบริษัทเกิดติดต่อไม่ได้ หรือชิ่งหนีหายไป
    มันจะยุ่งเอา เลยขอเอาชัวร์ว่าได้ของจริงๆดีกว่า
    เลยทำให้งานล่าช้าไป(มากๆ)

ต้องขอโทษจริงๆค่ะ
    แต่จะรีบสั่งทำทันที ที่มั่นใจในตัวบริษัท
    (เหตุที่ไม่สั่งบริษัทอื่นทำแทนเพราะ
    1.ไม่ได้ราคาที่บอกไว้
    2.การสั่งทำของเราจำนวนน้อยเกินไป)

ขออภัยในความล่าช้าด้วยค่ะ

=================================

มาเข้าเรื่องกระทู้นี้กันต่อ...

หลังจากไม่ได้โพสมาสักพัก(ใหญ่ๆ)
    หลังจากไปเที่ยวsingaporeมา เมื่อเดือนตุลา
    ได้ความสนุกพร้อมทุกข์กระหน่ำ
    นั่นคือ.....กล้องเจ๊ง ค่ะ  -*-

เลยต้องส่งไปหาหมอ(อีกที)
    ixus800is ที่เคยผ่านการชำแหละชุดlensไปแล้วเมื่อเดือน6(ทำตก ตอนเปิดกล้องlensเบี้ยวปิดไม่ลงไปเลย)
    ก็โดนเรื่องเดิมๆคือชุดlensอีก ด้วยอาการมีเงาดำบนlens
    นี้ถ้ารีบส่งซ่อม ว่าจะเอาไปถ่ายแถวๆบ้านร้าง
    ติต่างว่าเป็นเงาของสิ่งลี้ลับนะคะเนี่ย หุหุ

ทางศูนย์บอกมาว่า ค่าซ่อม 3000กว่าบาท
    ปรู๊ด........................*_*~
    รอบแรก4000กว่า รอบนี้3000กว่า ร่วมๆ8000ได้ค่ะ
    เลยตัดสินใจ ถอยกล้องใหม่ดีกว่า

ตอนนี้เลยมีอาวุธตัวใหม่เป็น S5isค่ะ
    ซึ่งบอกได้คำเดียวเลยว่า กล้องฉลาดกว่าคนใช้ =..="
    มึนตึบค่ะ ปรับเปริบอะไรมึนไปหมด
    แล้วกระทู้นี้ก็จะเป็นกระทู้แรกของเจ้าS5isละค่ะ

ยังไงก็พยายามทนๆดูมันไปก่อน
    รอวันฝีมือเจ้าของมันจะฉลาดทันกล้องละค่ะ แหะแหะ

ตัดมาทางเจ้าixus800is ปรากฏว่า ทางศูนย์canon
    ซ่อมให้ฟรีค่ะ (เย้!!!!)
    เนื่องจากสาเหตุของเงาดำ ไม่น่าจะเกิดจากเรา และเค้าก็ไม่รุ้ว่ามันเกิดขึ้นได้ไงด้วย

เล่าเรื่องซะยาว
    มาเข้าเรื่อง Giantsกันดีกว่าค่ะ

จริงๆplanว่าจะไปกินตั้งแต่เดือนที่แล้ว ทันทีที่ได้รู้จักร้านจากDACO
    กับโปรฯ 5จ่าย4 ของเค้า
    พยามยามรวบรวมเพื่อนให้ได้5คน แต่ก็ไม่ได้ซะที
    วันจันทร์ที่ผ่านมาเลย เอาว่ะ!!! ลุยกับผู้ชาย2คนก็ได้
    เชอะๆ

ไปดูกันดีกว่าค่ะ ว่า Giants จะเต็มคำสมชื่อรึป่าว?

จากคุณ : มะยมมะนาว - [ วันพ่อแห่งชาติ 03:35:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom