Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เมื่อ Strawberry ถูก ปฎิบัติการทำเยลลี่ก็บังเกิด...ทานกับ Scone ตอนอุ่นๆ อร่อยที่สุดเลย (^___^)

เข้าหน้าหนาวทีไร รอมาทั้งปี ก็ได้็สุขสมอารมณ์หมายหลั่นล้าเอาตอนสิ้นปีนี่แหล่ะค่ะ อิอิ

ก็สตรอเบอรี่เชียงใหม่มันออกมาแล้วนี่นา ~~~~

หลังจากต้องทนทุกข์ทรมานทางสายตากับสตรอเบอรี่นอกที่ราคาทำเอาเกือบล้มละลายมาตลอดทั้งปี ถึงตอนนี้ก็ได้เวลาเหมาฝีมือคนไทยด้วยกันมาทำโปรเจคบ้าๆบอๆเล่นกันแล้วล่ะค่ะ ฮิๆ

และสิ่งที่จะดึงรสชาติของสตรอเบอรี่ออกมาได้เต็มๆ นอกจากการกินสดๆแล้ว ก็คือการเอามาแปรรูปทำเป็น "แยมและเยลลี่" นี่แหล่ะค่ะ =)

ทำแจกเป็นของขวัญปีใหม่ก็เข้าท่าดีนะคะ เก็บได้นานด้วยยยย
    ว่าจะทำแจกอยู่เหมือนกัน ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนการตามล่าหาขวดสวยๆมาบรรจุ
    ใครรู้แหล่งที่ขายขวดแก้วสวยๆ รบกวนด้วยนะค้า (-/\-)

วันนี้จะทำเยลลี่ สตรอเบอรี่สูตรของแม่ปูค่ะ
    ขอบคุณแม่ปูสำหรับสูตรอร่อยๆด้วยนะค้า ~~

โฉมหน้าสตรอเบอรี่ราคามิตรภาพที่ไปสอยมาจากซุปเปอร์มาเก็ตค่ะ ห่อละ 69 บาท ^^

จากคุณ : puppadoowab - [ 9 ธ.ค. 50 14:47:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom