Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++[ด้วยความคิดถึง] 100/07 ครบร้อยแล้วจ้า ปิดปีนี้ด้วย หอยทอดลุงเตาถ่านที่สุดแสนคิดถึงครับ อร่อยไม่เคยเปลี่ยนแปลงจ้า +++

ล่าสุดเลยละกัน กับเมื่อกลางวันนี้ครับ กระทู้สุดท้ายของปีนี้เลย หลังจากนี้จะหายหน้าหายตาไปสักพักใหญ่ ๆ

ครบ 100 กระทู้ของปีนี้ แบบที่ตั้งใจไว้ ทั้งกินอย่างเดียว กินไปเที่ยวไป ทำกับข้าวเอง ซื้อเค้ากิน
    ไปรีวิว ฯลฯ ขอบพระคุณทุก ๆ คนที่ตามทนดูอย่างอดทน 55555

เอาละครับ เข้าเรื่อง อย่างที่จั่วหัวกระทู้ไว้ ว่าคิดถึงลุงสิทธิศักดิ์มากมาย ทั้ง ๆ ที่บ้านไม่ได้ไกลจากร้านลุง
    แต่ก็ไม่มีเวลาจะผ่านไปกินตอนกลางวันเลยซักที(นานมากละนี่) วันนี้ต้องไปทำธุระแถวตลาดอุดมสุข
    เลยประจวบเหมาะทำให้ได้กินแล้วล่ะครับ กินไม่เยอะกินด้วยความคิดถึง กินแค่ 2 จาน กับอีก 1 ห่อ

และไม่ให้เป็นการเสียเวลา ถือเป็นการอัพเดทข่าวคราวของลุงไปในตัว ว่าคุณลุงยังสุขภาพแข็งแรง
    กระฉับกระเฉงดีอยู่ครับ

วันนี้ไปคนไม่แน่นร้าน ตอนที่ไปถึงมีนั่งทานอยู่ 1 โต๊ะ 4 คน ได้ความจากคุณลุงว่าเป็นคนจากในวัง ^^"
    คนของ มรว. อะไรซักอย่างนี้แหละครับ จำไม่ได้ละ 55555

สังเกตได้ว่าร้านของคุณลุง มีคนแทบทุกระดับชั้นมาเยือนแล้ว น่าภูมิใจจริง ๆ นะนี่ :D

เอาละครับ ด้วยความคิดถึง จึงไปกินและนำมาโพสต์ เลยเลือกหอยทอดคุณลุงนี่แหละ มาปิดกระทู้ครบ 100
    ของปีหมูไฟนี้ ~ เชิญเลยครับ

ปล. ลุงไม่ต้องทำงานโดดเดี่ยวเหมือนกับดอกไม้ในแจกันนี้แล้วครับ (มีผู้ช่วยแล้ว)

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 22 ธ.ค. 50 18:53:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom