Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนแนะนำวิธีใช้เตาอบแก๊สด้วยค่ะ

กำลังจะซื้อเตาอบแก๊สแบบ 4 ถาด แต่ไม่เคยใช้เลยเลยรบกวนถามว่า
    1. เวลาอบเค้กต้องวางที่ชั้นไหนค่ะ แล้วระหว่างอบต้องกลับถาดมั๊ยค่ะ
    2. ถ้าอบคุกกี้ต้องวางชั้นไหน แล้วระหว่างอบต้องกลับถาดมั๊ยค่ะ และต้องสลับถาดบน-ล่างด้วยหรือเปล่าค่ะ และควรสลับถาดเมื่อเวลาอบไปนานแค่ไหน
    3. การปรับไฟปรับยังงัยค่ะ ต้องมีปรอทวัดอุณหภูมิในเตามั๊ย แล้วเราต้องวอร์มเตาเป็นเวลากี่นาที
    4. แล้วถ้าเป็นเตาใหม่เลย ต้องทำอะไรก่อนใช้เตาครั้งแรกมั๊ยค่ะ

คือไม่เคยใช้นะคะ เลยคำถามเยอะ กลัวซื้อมาแล้วอบเค้กเสีย ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ไก่ - [ 24 ธ.ค. 50 11:39:32 A:58.8.93.202 X: TicketID:159722 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom