Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++Christmas Lunch...(ภาคพอเพียง) ที่บ้าน Dino ครับผม+++

สวัสดีวัน Boxing Day ครับ  พี่น้องก้นครัว

วันนี้ดิโน่ขอนำเสนอ  อาหารวันคริสต์มาส (ภาคพอเพียง)  เมื่อวาน  ที่มี้ผมตื่นแต่เช้า (กว่าปรกติ) มาทำจนหัวฟูอยู่คนเดียว...

ทีแรกมี้ผมบอกว่า  แนนจะมา (แนนคือแม่ของแด๊ดผมครับ)  แต่ไป ๆ มา ๆ แนนก็มาไม่ได้  เพราะอะไรผมก็ไม่อาจรู้ได้  

ก็เลยฉลองกันแบบพอเพียงแค่สามคนกะหนึ่งตัว  คือ แด๊ด มี้ พี่จั๊ม (คนนี้เป็นพี่สาวผมครับ)  แล้วก็ตัวผมเอง

เนื่องจากปีที่แล้วอาหารเหลือเยอะมาก  ต้องกินของเหลือไปหลายวัน  ปีนี้มี้ผมเลยลดอาหารมาเท่าที่จำเป็นตามธรรมเนียม  (ทั้งนี้...วันนี้ก็ยังเหลือมาถึงมื้อเย็นเลยคร้าบ)

จากคุณ : Amber n the Gang - [ 26 ธ.ค. 50 23:05:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom