Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[NEW YEARS EVE DINNER] ไปทานอาหารมื้อค่ำฉลองคืนก่อนปีใหม่คนเดียวครับ

วันสิ้นปีที่ผ่านมาถือเป็นวันสิ้นปีที่เงียบเหงาที่สุดในชีวิตเลยครับ เพราะว่าเพื่อนคนไทยไปเที่ยวที่เมืองอื่นกันอย่างสนุกสนาน มีทั้งไป New York, Florida, Chicago, รวมถึง Boston ครับ แต่ละเมืองนี่ก็ทั้งน่าเที่ยว มีของทานอร่อยๆ มากมาย แต่ผมกลับมีงานที่ต้องพิมพ์ส่งที่ภาควิชาครับ (กำหนดส่ง 2 มกราคม) เลยเป็นช่วงที่ปั่นงานสุดๆ และเครียดจนช่วงคริสต์มาสป่วยไปเลยทีเดียว

ในเมื่อไม่ได้ไปเที่ยวแล้ว ก็เลยเอาเงินที่เที่ยวมาลงกับของกินซะเลย :)

ร้านอาหารนี้เคยไปทาน (และเอาภาพมาลงทีนึงแล้ว) ครับ ภายนอกร้านดูเก่าๆ เข้าไปด้านหน้าเป็นร้านขายดอกไม้และอุปกรณ์ตกแต่งบ้านและสวน แต่ลึกสุดด้านในมีบริเวณเล็กๆ ไว้เป็นร้านอาหารครับ

ร้านนี้ตอนสมัยที่ผมเคยทานมีบริการมื้อค่ำเกือบทุกวันครับ แต่เดี๋ยวนี้เขาไม่มีจัดมื้อค่ำแล้วไปเน้นการรับจัดงานนอกสถานที่ (Catering)และมื้อค่ำส่วนตัว (Private Dinner) เสียมากกว่า ทำให้ผมไม่มีโอกาสได้กินอีกเลย แต่ในคืนวันสิ้นปีเขาเปิดให้บริการเป็นพิเศษ ก็เลยลงทุนมากินซะเลย

ปล. จริงๆ แล้วมีร้านอื่นๆ ที่จัด New Years Eve Dinner ครับ แต่ร้านนี้เป็นร้านเดียวที่ผมสามารถเดินไปไหว (วันนั้นรถประจำทางหยุดงานหมด)

จากคุณ : L-Nets - [ 3 ม.ค. 51 13:51:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom