Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วิธียกเค้กช็อคใส่ถาด

สังเกตมาหลายท่านในกระทู้นี้เลยสงสัยว่าเวลาทำเค้กช็อคหน้านิ่ม พอราดช็อคแล้วยกเค้กใส่ถาดรองเค้กกันยังไง
    วิธีที่ตัวเองทำอยู่มันไม่ไหวเอาซะเลย คือจะเอาพลาสติกแร็พหุ้มกระดาษรองเค้กไว้เฉพาะด้านล่าง แล้วก็ยกเค้กด้วยสปาตูล่านิดนึงแล้วค่อยๆสอดกระดาษรองเข้าไป (ด้านหลังมันหุ้มด้วยพลาสติกแร็พ เลยไม่เลอะเช็อค) แล้วก็ค่อยๆลากตัวเค้กเข้ามาให้อยู่ตรงกลาง แล้วค่อยแกะเอาพลาสติกที่หุ้มด้านหลังออก คือว่าวิธีนี้มันเปลืองพลาสติกค่ะ เพื่อนๆมีวิธีไหนกันบ้าง ช่วยแนะนำกันหน่อยค่ะ แล้วก็กล่องเค้กที่เป็นถาดวงกลมน้ำตาลฝาเป็นพลาสติกอ่ะคะ กล่องกลมนี้ยิ่งเอาเค้ดลงยากเข้าไปใหญ่เลย เราใช้วิธีเอาสปาตูลา 2 อันสอดใต้เค้กแล้วยกขึ้นมาวางในถาดวงกลาม แต่ผลที่ได้คือ..ขอบเค้กย่นหมดเล้ยค่า...เศร้าใจจริง...รบกวนด้วยนะค่ะ...ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : JubJung - [ 5 ม.ค. 51 08:36:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom