Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[REVIEW]มอสเบอร์เกอร์ต่อด้วยข้าวแกงกะหรี่ที่อิเซตัน

ผมไม่ได้ถ่ายรูปมาอ่ะครับ คงบรรยายได้แค่คำพูดนะครับ เหอๆ พอดีลือติดมือไปด้วย

ก็ไปกันมาเมื่อวานครับ กับแฟน สองคน ลงรถไฟฟ้าที่สยามแล้วเดินต่อจนถึง CTW พอเข้าไปก็ตรงไปที่มอส เบอร์เกอร์ก่อนเลย แฟนน่ะ เคยกินแล้ว แต่ผมยังไม่เคยกินเลยครับ คราวที่แล้วที่มาก็คิวยาวซะเหลือเกิน ขนาดคราวที่แล้วมาตอนบ่ายนะ แต่เมื่อวานไปตอนเย็นๆแล้วครับ 5 โมงได้ละมั้ง ไม่มีคิวเลย แถมในร้านก็ยังมีที่ว่างอีกเยอะครับ (สงสัยมันจะเลิกบูมแล้ว...รึป่าว) ผมสั่งมอสชีสเบอร์เกอร์ ... หรือชีสมอสเบอร์เกอร์ก็ไม่รู้อ่ะ จำไม่ได้ แต่ว่าราคา 79 บาท ขณะที่แฟนผมสั่งไรซ์เบอร์เกอร์หมูบด 49 บาท แล้วก็เดินออกไปนั่งด้านหน้าร้านเลยอ่ะครับ อีกด้านของร้านอ่ะ รอไม่นานเลย แปปเดียวก็มีเด็กยกเบอร์เกอร์มาให้ ไอ้ของผมอ่ะเป็นเนื้อนะ อร่อยมากครับ ถูกใจอย่างแรง ชิ้นพอดีๆ แต่ถือว่าคุ้มกว่าพวก แมค หรือ เคเอฟซีเยอะมาก ผมว่าอร่อยกว่าเบอร์เกอร์โชคชัยนะ ที่เคยไปกินอ่ะ ซอสเค้าอร่อยดี มีหัวหอมในนั้นค่อนข้างเยอะด้วย แต่ของแฟนผม ผมชิมแล้วไม่ค่อยชอบแฮะ ไรซ์เบอร์เกอร์มีลักษณะเหมือนข้าวเหนียวซะมากกว่า แล้วเอาหมูยัดไว้ตรงกลาง 555 ไม่อร่อยครับ

พอกินเสร็จก็ว่าจะลองไปหาข้าวแกงกะหรี่อร่อยๆทานดูซธหน่อย เลยเดินไปทางอิเซตัน ตอนแรกหาร้านไม่เจอก็เลยเดินขึ้นไปชั้น 7 ไปหาอีกร้านนึงที่เพิอ่งมีคนมารีวิวไป แต่ก็หาไม่เจออีก เจอช่อง3มาถ่ายละครกันด้วย ก็เลยยืนดูแปปนึง แล้วก็เดินกลับลงมา ตรงส่วนที่ขายอาหารหน้าซุปเปอร์ในอิเซตันมันจะมีร้านเล็กๆ (ย้ำว่าเล็กมากๆทำให้เดินครั้งแรกแล้วเดินเลยไป) มีโต๊ะ 1 ตัว แล้วก็ที่นั่งที่เคาเตอร์อีก 4ที่นั่งครับ ชื่อร้านว่า HANA แล้วก็สั่งข้าวแกงกะหรี่หมูมากินหนึ่งที่ แกงมีความหอม แล้วก็เข้มข้นดีมากครับ แต่ข้าวแฉะไปนิสนึง แต่โดยรวมๆถือว่าอร่อยกว่าฟูจินะครับ คราวหน้าว่าจะสั่งทงคัตสึมาใส่เพิ่มดีกว่า มะวานกินไม่ลงเลยสั่งแค่นั้นพอ

ปล.จบแล้วครับผม คราวหน้าจะไม่ลือเอากล้องไปด้วยคร้าบโพ้มมมม

แก้ไขเมื่อ 09 ม.ค. 51 14:46:25

จากคุณ : OreO019 - [ 9 ม.ค. 51 14:43:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom