Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ก็แค่อยากโชว์ เป็นความภูมิใจลึก ๆ (สำหรับตัวเอง)

เข้ามาในพันทิปทุกครั้งที่มีโอกาสได้ใช้อินเตอร์เน็ต เป็นเว็บสามัญประจำตัวเลยก็ว่าได้ 55 +
    เห็นคนโน้น คนนี้ ทำขนม ทำอาหารกันแล้ว ก็น่าทึ่ง .. สวยงาม น่าทาน ไปหมด
    คนเก่ง ๆ ในนี้มากมายเหลือเกิ๊น  .. เคยแอบลอกโจทย์ไปทำการบ้านเสมอ แต่ยังไม่กล้าส่ง
    ถือโอกาสขอบคุณสูตร และเคล็ดลับ ดี ๆ ไว้ ณ ทีนี้เลยนะคะ .. .. อาจารย์ใจดีทั้งหลาย
    คุณจุ๋ม (แม่สลิ่ม), คุณวรรณ A little Cazt, คุณ beebie, เจ๊หลี, คุณ Jonuu, คุณเชฟอุ๋มอิ๋ม
    และท่านอื่น ๆ อีกมากมาย ที่แอบลอกสูตรไป แต่ไม่ได้จำชื่อ .. อิอิ

ห้องนี้อบอวลไปด้วยมิตรภาพจริง ๆ คะ เพราะสูตรที่ได้มาหลาย ๆ สูตร ทำแล้วอร่อยมาก ๆ ค่ะ
    บางสูตรทำไปให้คนอื่นทาน .. ผลตอบกลับมา คือ มีคนสั่งทำมากมาย รายได้เพิ่มพูน .. หุหุ

คนใจรักในการทำขนมอย่างเรา ก็เลยมีความมุ่งมั่น อยากจะลองทำดู อร่อยบ้าง ไม่อร่อยบ้าง ก็ลองไปเรื่อย ๆ

โห .... เหมือนตัวเองเป็นนางสาวไทยมาขอบคุณผู้สนับสนุนจริง ๆ เลย      >>>>> ก๊ากกกกกก

เอาหล่ะ เข้าเรื่องดีกว่า  ... โดยปกติแล้วตั้งแต่ได้ล็อคอินมาหลายปี เคยมาโพสต์ห้องนี้ไม่เกิน 5 ครั้ง
    แต่วันนี้ไม่รู้เป็นอะไรรู้สึกอยากโพสต์ ๆ ๆ ๆ ๆ  ก็เลยจะเอาขนมที่เคยทำมาโชว์ให้เพื่อน ๆ ซะหน่อย
    มีแต่รูปขนมที่เสร็จแล้วนะคะ .. ขั้นตอนการทำคงยังไม่มี เพราะมือใหม่ค่ะ ให้ทำไปด้วย ถ่ายด้วย ลำบากจัง
    รบกวนเพื่อน ๆ ทำใจดูด้วยนะคะ ........ และยินดีรับคำติชมเสมอค่ะ    ฝากเนื้อฝากด้วยด้วยนะค๊า

จากคุณ : WaaNjeab - [ 9 ม.ค. 51 16:44:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom