Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 119 ... น้ำพริกปลาร้าข้ามปี<==

สวัสดีค่ะ ... อาทิตย์นี้พี่ก้อยคึกๆ ขอโพสต์ทู้สองวันติดนะคะ จริงๆแล้วตอนนี้ม่สบาย ... ไออย่างมากเลยค่ะ ไปหาหมอเมื่อวาน เห็นบอกช่วงนี้คนเป็นหวัดกันเยอะ เบื่อจริงๆเรื่องไอเนี่ย คอมันระคาย เดี๋ยวๆก็ไอ เดี๋ยวๆก็ไอ ภาษาชาวบ้านเค้าว่า ไอกันเยี่ยวเล็ดเยี่ยวราดเลยค่ะ

วันนี้นอนไปเยอะเหมือนกัน ตอนนี้เลยกลับมาตาสว่าง ก็เลยลองค้นๆดูว่ามีอะไรที่ถ่ายรูปไว้แล้วยังไม่ได้เอามาให้ดูกัน พี่ก้อยก็เลยไปเจอรูปน้ำพริกปลาร้าค่ะ จำได้ว่ากำลังว่าจะโพสต์ พอดีมีเพื่อนๆในห้องก้นครัวโพสต์น้ำพริกปลาร้าเหมือนกัน ดูแล้วก็น่ากินมากๆเลยค่ะ พี่ก้อยก็เลยว่าไม่โพสต์ดีกว่า เดี๋ยวจะไปซ้ำๆกันเข้า

มาช่วงนี้ ไม่ค่อยเห็นเมนูปลาร้าเท่าไหร่ ก็เลยขอควักไหปลาร้า เอารูปมาให้ชมกันนะคะ

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 15 ม.ค. 51 22:33:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom