Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

น้าน นาน นาน โพสต์ที กับ "Green Tea Matcha Chiffon Cake" เค้กชาเขียวง่ายๆ แต่ทำให้คนไม่ชอบชาเขียวกินได้

ก็เรียกได้ว่า หายศีรษะกันไปนานทีเดียวครับ เนื่องจากช่วงนี้ก็งานเยอะอ้ะนะครับ ทั้งงานราษฏร์ งานหลวง จนไม่ค่อยได้มีเวลาเล่นเน็ตเท่าไร (ใครเคยคุยเอ็มกับผมคงทราบดี ว่าไม่เห็นผมออนเลย นานมากแล้ว) แต่ก็ยังแอบๆ เข้ามาอ่านในนี้อยู่เรื่อยๆ นะครับ เห็นคนอื่นโพสต์แล้ว ก็อยากโพสต์มั่งอ้ะครับ แต่ก็คล้ายๆ อย่างพี่ตรีบอกอ้ะครับ บางทีก็ไม่รู้จะโพสต์อะไรเหมือนกัน อิอิ

สำหรับเค้กชาเขียวมัชฉะนี้เคยทำไว้นานแล้วนะครับ ตอนนั้นบอกว่าจะโพสต์ แต่ไม่ได้ถ่ายรูป และตอนนี้ก็จำสูตรไม่ค่อยได้แล้ว แต่ก็ใช้มั่วๆ เอาน่ะครับ

ยังไงเค้กนี้ก็ยังเป็นเค้กชาเขียวที่คนไม่ชอบชาเขียวอย่างผมต้องขอโพสต์ให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ไปลองสักครั้งครับ อาจจะเคยกินแบบที่คอมเพลกซ์ สมบูรณ์แบบ เต็มอิ่มในรสชาติกันมาเยอะแล้วนะครับ ลองมากินเค้กเบาๆ หอม ละมุนละไมกันบ้างนะครับ ยิ่งพะยี่ห้อจ้ำจี้แล้ว แสดงว่าเค้กง่ายๆ สูตรไม่ซับซ้อนแน่นอนครับ แหะๆ

จากคุณ : jumjee - [ 26 ม.ค. 51 14:00:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom