Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~~~ปล่อยของดอง ไปกินที่ฮ่องกงกันค่ะ เข้ามาดูกันน้า...~~~

เมื่อแถวๆต้นเดือนธันวาคมปีที่แล้ว ช่วงที่หยุดยาวๆหน่อยน่ะค่ะ ลูกสนไปเที่ยวฮ่องกงมา เป็นการตัดสินใจที่ค่อนข้างกะทันหันทีเดียว โชคดีที่ยังได้ไมล์ของคุณอาอยู่ เลยประหยัดค่าเครื่องบินไปเยอะเลยค่ะ นั่ง TG ไป เสีย 3500 เองมั้ง เป็นบุญของหลานจริงๆ ฮิฮิฮิ ต้องขอบพระคุณคุณอาเป็นอย่างสูงเลยนะค๊า smile

ก่อนไปก็ศึกษาข้อมูลค่อนข้างเยอะค่ะ แต่เป็นข้อมูลร้านขายของทำขนม เหอเหอเหอ ถือเป็นจุดประสงค์หลักของการไปครั้งนี้เลยทีเดียว โดนทุกคนรอบตัวถามหมดว่าทำไมต้องไปซื้อที่นั่นด้วย^^" ก็เลยบอกไปว่าร้านที่อยากไปมันมีที่แค่ฮ่องกงหนิหน่า แถมค่าบินถูกด้วย ไม่ไปไม่ได้แล้ว :)

ทั้งพี่ pepsakoy และพี่ puppadoowab ต้องขอขอบคุณพี่ทั้งสองมากเลยนะคะ สารภาพว่าลูกสนซื้ออุปกรณ์มาไม่เยอะเท่าไหร่ค่ะ เพราะราคาก็สูงทีเดียว สรุปว่าทริปนี้กินซะมากกว่า กินแต่อาหารฮ่องกงทั้งนั้นเลยค่ะ เพื่อนๆอาจจะเบื่อว่าทำไมอาหารเดิมๆ เอาเป็นว่าถ้าเบื่อก็ข้ามไปละกันนะคะ ~~

มาดูกันเลยดีกว่า มามะ มามะ....

จากคุณ : ลูกสน - [ 27 ม.ค. 51 13:39:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom