Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

หมักซี่โครงหมู หรือ กระดูกอ่อน ยังไงให้เปื่อย อะครับ จะไปเอาไป บาร์บีคิว หนะครับ ใช้สับปะรด กลัวรสเนื้อจะเสีย อะครับ

V
    V
    V
    >>>>>>>> พรุ่งนี้ คนสนิทจะมาทานอาหารที่บ้านหนะครับ หุๆๆๆ พอดีเค้า เอาเตาอบ มาให้ ตั้งนานแล้ว ที่เป็น ตะแกรงๆ อะนะ แล้วเปิดฝปิดฝาหน้าเป็นกระจก อะนะครับ หวังว่าผมคงเรียกถูกนะ ทีนี้ผมก็ idea บรรเจิดว่า จะทำ ซี่โครงหมูอบ อาจจะผสมกระดูกอ่อนด้วย ทีนี้กำลังคิดอยู่ว่าทำยังไงจะให้เปื่อยหนอ ส่วนผสม ผมคงใช้ แบบว่า สำเร็จรูป หนะครับ แหะๆๆๆ ส่วนซี่โครงใช่ว่า ซื้อ เค้ามาหมักแล้ว เค้าจะเปื่อยให้เราอะ ผมเลย จะใช้น้ำสับปะรด แต่ว่า กลัวว่า รสมันจะเสียเปล่าครับ อยากให้มันกรอบๆ หอมๆ เปื่อยๆ หรือว่าผม จะหมักอะไรดีก็ แนะนำได้เลยนะครับ อยาก ขอคำแนะนำ ห้องนี้ หนะครับ ว่า ทำไงดี

ส่วนเค้าคนนั้น คนสนิท เห็นว่าจะเอาอะไรมาทานก็ไม่รู้ แต่ผม ก็ทำเนียน อะนะ แบบว่า จะเอาอะไรก็เอามาเถอะ สำหรับมื้อเย็น แต่ผมคงไม่ได้ทำอะไรหรอกนะ จะรอกินอย่างเดียว ขี้เกียจ หุๆๆๆๆ แต่ว่า จะ surprise เล็กๆ หวังว่าเค้า คงกินได้ นะ อิๆๆ

จากคุณ : อะไรดีครับ - [ 1 ก.พ. 51 23:35:32 A:58.136.227.213 X: TicketID:133565 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom