Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

::::::::::" แท็คทีม 8 สาว กับการหลงไหลกลิ่นอาย ของชาไทย"::::::::::::::

วันนี้ มีของแปลกมาให้เพื่อนๆ  พี่ ๆ น้องๆ   ดูกันค่ะ    ควันหลงจากที่เราได้ไปพบปะกันวันที่  26 มค. 51   มีเพื่อนน่านกับแม่หลิ่ม ทำเค้กชาไทย มาให้พวกเราได้รับประทานกัน    ทุกคนลงความเห็นว่า   "อืม....อร่อย"    

พวก   (แหมๆ....  เดี๋ยวนี้  ขอใช้คำว่า พวก...ลาว  เอ้ย..พวกเรา   )    มีมติเป็นเสียงเดียวกันว่า  ต้องทำ  (แต่ถึงใครจะไม่เห็นด้วย ก็ต้องยอมรับ เสียงส่วนใหญ่  แกม บังคับนิดๆ )  5555  

ความหอมหวานของชาไทยไม่น่าเชื่อว่าจะนำมาทานกับขนมฝรั่ง  ได้อร่อยและลงตัวเลยทีเดียวค่ะ  

ขอบคุณ แรงบันดาลใจจาก   คุณจ้ำจี้    ที่ทำให้แม่หลิ่ม คิดหาวิธีในการทำให้อร่อยๆ  

ขอบคุณแม่หลิ่มที่ ช่วยลองผิดลองถูกจนพวกเรา  สบาย  ไม่ต้องคิด   มีหน้าที่เดียว คือ  "การลอก"   งานที่พวกเราถนัดนักแล

ขอบคุณ   น้องวรรณ (แมวอ้วน)   ที่นำ สปันจ์มาราดหน้า ชาไทย    ฮิๆๆ     เพราะวันนี้ หน่องทำการลอกแม่แมวอ้วนเรียบร้อยโรงเรียนแม่วรรณแล้ว 5555   ส่วนหน้าชาไทย   ยังคงไม่ลืมยึดติดสูตรดีๆ ของแม่หลิ่ม นะจ๊ะ  

ถ้า หน่องลืมขอบคุณใครไปบ้าง รบกวน  พองเพื่อนช่วยขอบคุณตามมาด้วยนะจ๊ะ

แก้ไขเมื่อ 04 ก.พ. 51 16:13:54

จากคุณ : wee_nong - [ 4 ก.พ. 51 15:16:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom