Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[กระทู้เพื่อเด็กดอย] ชวนเพื่อน ๆ มาช่วยกันสร้างอนาคตให้เด็ก ๆ บนดอยที่อยู่ห่างไกลความเจริญกันหน่อยครับ

คิดอยู่นานครับว่าจะมาโพสต์ดีรึเปล่า...ต้องออกตัวก่อนเลยนะครับว่าไม่ใช่กระทู้ที่จะมา "ชวนไปทำบุญ" ...เพราะผมไม่อยากให้คิดว่าเราจะได้บุญ หรือได้อะไรกลับมาสู่ตัวเองจากการทำสิ่งนี้ครับ แต่คิดว่าเป็นการช่วยมอบโอกาส...มอบสิ่งที่ดีที่สุดให้กับคนที่ยังขาดโอกาสแบบเราครับ

สืบเนื่องจากการที่ผมได้บุกป่าฝ่าดงและระหกระเหินไปตามดอยต่าง ๆ หลายแห่ง และได้สัมผัสกับชีวิตและการทำงานของ "ครูดอย" ที่ให้ความรู้...ให้ชีวิตใหม่แก่เด็ก ๆ ชาวไทยภูเขาที่อยู่ในถิ่นที่ค่อนข้างจะกันดารมาก ๆ

ได้คุยสารทุกข์สุกดิบกันมามากพอสมควร และก็พอจะทราบว่าเด็ก ๆ ยังขาดแคลนอะไรอีกมากครับ

จากคุณ : เฮียแมว - [ 15 ก.พ. 51 10:31:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom