Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@@ เครปเค้ก...Crepe Cake...Mille Crepe แล้วแต่จะเรียกเลยค่ะ @@@

smile สวัสดีค่ะพี่น้องเพื่อนผองชาวก้นครัวทุกคน

...วันนี้ลูกสนลองทำขนมที่ท้าทายความสามารถ(จริงหรอ)ดูค่ะ แหะแหะ ที่จริงก็เครปเค้กล่ะนะคะ แต่ว่ามันยากสำหรับลูกสนน่ะค่ะ ใช้เวลาทำนานมากเลยกว่าจะได้มาก้อนนึงเนี่ย เพราะทอดเครปไม่เก่งค่ะ เอิ๊กๆๆ

...แรงบันดาลใจที่ทำให้เกิดเค้กก้อนนี้ มาจากที่เมื่อวานไปทานที่ร้านวานิลลามาค่ะ แล้วก็สั่งวานิลลาเครปเค้กมากิน หน้าตาขาวครีมธรรมดาๆ แต่อร่อยจังเลยค่ะ เลยบอกกับตัวเองและคุณแฟนไปว่า เค้กก้อนนี้ชะตาขาดแน่ๆ เพราะว่าชั้นจะลองทำ โฮะๆๆๆ

...กว่าจะทำเสร็จนี่ แสนลำบากเลยค่ะ ของร้านเค้าทำออกมาสวยมาก ครีมเรียบกริบ ลูกสนทำออกมาไม่สวยเลยค่ะ แต่ก็ภูมิใจนะคะที่พยายามทำจนเสร็จ เพราะว่าตอนทำมันทุลักทุเลเหมือนกัน ทำเอาคนใจร้อนอย่างลูกสนอยากจะเลิกทำเอากลางคันค่ะ เหอเหอ

...มาชมด้วยกันนะคะ ว่ามันเป็นยังไง เตร่งเตรงเตร๊ง~~~

จากคุณ : ลูกสน - [ 22 ก.พ. 51 18:49:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom