Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@^ ^@ ชวนเพื่อนๆๆมากิน..... Chocolate Ball & Triple Require & Strawberry Short Cake......กันเถอะค่ะ @^ ^@

วันนี้มากับขนมง่ายๆๆๆอะค่ะ คุณเพื่อนอยากกินชอคบอล ชอคบอลก็ชอคบอลอะจ๊ะ ปกติตามร้านบางทีเค้าจะใช้เศษเค้ก แต่โมมิใช้เค้กอบใหม่ 2 ปอนด์แทน หุหุ คาดว่าคุณภาพคับแก้วมากๆๆๆ ชอคบอลประกอบไปด้วยเค้กชิฟฟ่อนชอคโกแล็ต+หน้านิ่ม+ดาร์คชอค+เม็ดมะม่วงอบบด เป็นขนมง่ายๆๆกินได้เรื่อยๆๆๆอะค่ะ เค้กชิฟฟ่อนก็สูตรChef Umim นะคะ

ชอคบอลคราวนี้คุณเพื่อนว่าหวานไป แต่โมมิแอบลดน้ำตาลแล้วนะ แถมราดหน้าด้วยดาร์ชอคอีกกะตัดรสไม่ให้หวาน ยังหวานได้คราวหน้าต้องใช้ชอคแบบขมสุดๆๆๆทำให้คุณเธอซะแล้ว

ก้อนต่อมาเป็น Triple Require คุณญาติคนเดิมจะกินเนื้อเค้กกับแยมแบบลิ้นจี่ทรีโอ้แต่ไม่เอามูสแล้วเดี๊ยวมันจุกอกตาย เอามูสออกแล้วอยากได้ชอคโกแล็ตด้วยแต่ไม่เอาแบบกานาชแล้วเอาแบบหน้านิ่มแทน ก็เลยออกมาได้เป็นก้อนนี้ล่ะค่ะ Triple Require เค้กตามคำขอสามอย่าง แต่งหน้าด้วยสตอเบอรี่

ส่วนก้อนสุดท้ายเป็น Strawberry Short Cake สูตรคุณวรรณแสนอร่อย วิปครีมคราวนี้โมมิใช้ของ Anchor กะว่าต้องอร่อยเทพมากๆๆๆคุ้มกับราคา แต่โมมิกับไม่ชอบมันรสแปลกๆๆๆอะค่ะมีกลิ่นแบบกลิ่น...........เช่น กะทิกล่องกับกะทิสดจะมีกลิ่นไม่เหมือนกัน ก็เหมือนอันนี้อะค่ะ เทียบกับโฟดฒสแล้วกลิ่นโฟโมสหอมนมเนยกว่ามากๆๆๆ รสนมเนยมากกว่า หรือโมมิจะชินกับโฟโมสก็ไม่รู้ หรืออาจจะรสนิยมไม่ค่อยดี แต่ Anchor ตีง่ายกว่าอยู่ตัวกว่าปาดง่ายกว่า

ปล. ขอคุณสูตรเค้กของChef Umim และคุณวรรณสำรับสตอชอตเค้กด้วยนะคะ

จากคุณ : momijimi - [ 26 ก.พ. 51 20:39:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom