Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

=o=o=o= The Best All You Can Eat Buffet in Thailand (for me) @ Trader Vic's : Marriot Resort&Spa =o=o=o=

อย่างแรกเลย ต้องบอกก่อนนะคับว่า....
    อันนี้ตามความคิดและประสบการณ์ของผมนะ
    ส่วนใครจะเห็นเป็นอื่นใด แล้วแต่จ้า :P

สัปดาห์ก่อน เกิดอาการฟลุ้ก มีคนใจดีแถวนี้ทักมาทาง m แล้วถามว่าไปกินที่นี่กันไม๊วันอาทิตย์เที่ยงที่ผ่านมา
    ถามไถ่ดู ได้ความว่า สมาชิกท่านนั้นก็ไม่เคยไปเช่นกัน
    ถามคนรู้จักคนอื่นก็ไม่เคยมีคนไป
    แต่จำได้ว่าอ่านเจอหลายรอบแล้ว มีคนบอกว่าที่นี่บุฟเฟ่ต์ดีมาก

ในใจตอนนั้นหนะอยากไปมากๆมานานอยู่แล้ว
    ติดอยู่นิดเดียวว่า ราคาที่นี่ปกติจะรวม Lกฮ ด้วย
    ราคารวมไวน์จะอยู่ที่ 1500กว่า++ (ขอโทษจริงๆจำราคาไม่ได้จริงๆคับว่ากว่าเท่าไหร่)
    และราคารวมคอกเทลอยู่ที่ 1800กว่า++
    แล้วผมดันกินอะไรกะเค้าไม่เป็นเลย บวกกับไม่เคยรู้มาก่อนว่าอาหารที่นี่เป็นยังไง
    แต่พอคำนวนราคาแล้ว ก็ยังโอเคอยู่ ถูกกว่า Rain Tree อีก อิอิ
    แถมมีคนใจดีพาไปลด 50% แบบนี้ ไม่ไปไม่ได้แล้ว เอิ้กๆๆๆ ^p^

แต่.................
    ตอนโทรไปจอง ก็พบว่า โชคดีบรรลัยเลย !!!
    บังเอิญว่าอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นวันเลือกตั้ง.....
    เค้าก็เลยไม่สามารถเสิร์ฟ Lกฮ ได้
    ทางร้านเลยลดให้เหลือแค่ 1290++
    ทางร้านขอโทษขอโพยใหญ่เลยทางโทรศัพท์ว่าไม่สามารถเสิร์ฟ Lกฮ ได้
    ผมก็รับคำบอกไปอย่างสุขุมนุ่มลึกสุดๆว่า "ไม่เป็นไรคับ"
    แต่ในใจหนะ..........
    " เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตรูไม่ต้องเสียเงินค่า Lกฮ ที่ไงๆก็ไม่ได้กินโว๊ยยยยยย 555 ^o^ "

จองโต๊ะอะไรเรียบร้อยไปสักวันพฤ.ได้มั๊ง
    พอวันเสาร์ ทางโรงแรมก็โทรมายืนยันการจอง
    แล้วก็แจ้งขอโทษอีกเรื่องไม่สามารถเสิร์ฟ Lกฮ ได้
    พอคุยจบ ผมก็ถามทางไป เพราะได้ข่าวจากท่านผู้มีพระคุณที่ให้ผมเกาะไปกินหนนี้ว่า สามารถต่อเรือได้ที่ท่าเรือตรงสถานีรถไฟฟ้าตากสิน
    ทางโรงแรมก้แจ้งว่า ถูกต้องแล้ว
    ลูกค้าโรงแรม สามารถไปขึ้นเรือได้ที่นั่นฟรี เป็นเรือของโรงแรมเอง ออกทุกๆ 15 นาทีเลย

จากคุณ : dragonite - [ 29 ก.พ. 51 01:41:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom