Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ Eat Till Die แบบเบาะๆ # 10 +++ ข้ามช็อต (7-8-9 หายไปไหน หุหุ) อดใจไม่ไหวขอโพสต์ The Square สุวรรณภูมิก่อนนะคร้าบ +++

ไปกินมาแย้ว ตั้งแต่เมื่อวันอาทิตย์ที่ 17 กุมภาพันธ์ครับ แต่เห็นหัวกระทู้ว่า #10 คงสงสัยกันนะครับว่า
    7-8-9 หายไปไหน (ใครจะไปสงสัยกับเอ็งฟระ ไม่มีใครจำได้หรอก :p) พอดียังไม่ได้มาแปะในพันทิป
    แต่แปะไว้ในบอร์ดของผู้มีอุปการะคุณ (โปรดทราบเพิ่มความเร็วโฮสต์ได้แล้ว 55555)

ด้วยความขี้ลืม เลยไม่อยากจะลืมก่อนที่จะแปะ เลยขอแซงเอา The Square Novotel สุวรรณภูมิ
    รอบ Sunday Brunch มาแปะก่อนดีกว่า เพราะไปกินมาแล้วก็ประทับใจกับคุณภาพของอาหารมากครับ

แต่ครั้งนี้ เพราะผมโชคไม่ดีหรือว่าไม่รอบคอบเองก็เป็นได้ ที่ต้องไปเจอรอบของคน"ไฟล์ทดีเลย์"
    ของสายการบินแห่งชาติเรา ^^" มากินตัดหน้าก่อน เง้ออออ แง ๆ ๆ คิดแล้วต้องไปแก้แค้นอีกซักรอบวุ้ย

ปกติห้องอาหาร The Square มื้อ Sunday Brunch จะเปิดให้บริการ 11 นาฬิกา 30 นาที
    แต่อาทิตย์ที่ผมไปกินนั้น ห้องอาหารเปิดก่อนเวลาเป็นพิเศษ ตั้งแต่ 11 โมงตรง (หรืออาจจะก่อนหน้าด้วย)
    เพราะต้องต้อนรับแขก "ไฟล์ทดีเลย์" ก่อนครับ T__T

บ่นมาพอควรละ เดี๋ยวจะไปพล่ามต่อในช็อตสำคัญอีกทีในระหว่างกระทู้อีกรอบละกันครับ

แต่สรุปโดยรวมแล้ว หากคุณถือบัตร Accor อยู่ในมือ ผมแนะนำให้ไปกินที่นี่ให้ได้นะครับ
    เพราะคุณภาพของเค้าดีจริง ๆ บวกลบคูณหาร ราคาไปกินกัน 2 คน จะอยู่ที่คนละ 500 นิด ๆ เท่านั้นเอง

เจ๋งครับ สำหรับที่นี่ แต่เจ๋งไม่จริง (เพราะอะไรนั้น ติดตามในกระทู้รายงาน ไม่สดได้เลยครับ)

ดูบรรยากาศรอบ ๆ ไปก่อนนะครับ อิอิ

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 1 มี.ค. 51 11:35:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom