Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย......เจ๊เก๊กฮวย...จอมฝีมือสุดเก๋ากว่า 40 ปีแห่งปากน้ำแม่กลอง...>>

...สืบเนื่องจากผมได้รับการแนะนำจากคุณพี่ " จริง ๆ นะ " ให้ผมลองไปชิมร้านอาหารร้านนึง  ที่แม่กลอง  เพราะพี่เค้าบอกว่า  เห็นผมไปแม่กลองบ่อย ๆอ่ะครับ ...ผมเองไปแม่กลองบ่อย ๆ ทั้งไปทำงานและไปพักผ่อน  แถมตระเวนกินไปแทบจะเรียกได้ว่า...น่าจะทั่วแล้วนา..สำหรับจังหวัดนี้  

...แต่เมื่อได้รับคำเชื้อเชิญจากคุณพี่จริง ๆ นะ เลยทำให้ต่อมอยากรู้กำเริบ  เลยตื่นเช้าขึ้นมาในวันว่าง ๆ วันหนึ่ง ชวนปิ่นโตเถาใหญ่ไปแม่กลองกัน  และเค้าเป็นคนแม่กลองอยู่แล้ว...เลยรีบไปกับผมในทันใด   ไปถึงก็หย่อนเค้าไว้ที่บ้านทำตาล ในสวนบางคนฑี และก็ถามพี่ที่บ้านในสวนว่า  เคยได้ยินชื่อร้านเจ๊เก๊กฮวยบ้างไม๊..??

...ผมได้คำตอบมาทันทีว่า...อ๋อ..เจ๊เก๊กฮวยสะพานยาวน่ะเหรอ...เอาแล้ว...ได้การ...ไปพิสูจน์กันดีกว่า  ที่เค้าว่าอร่อยนั้น  เค้ามีอะไรอร่อยบ้าง....เดินทางครับ  ขึ้นรถ...

แก้ไขเมื่อ 08 มี.ค. 51 23:48:34

จากคุณ : OverEat - [ 8 มี.ค. 51 21:52:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom