Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 128 ... จิบน้ำชากลางสวนสวย ... Agalico <==

พวกเราหลายๆคน ก็คงจะเป็นอย่างพี่ก้อยนะคะ ที่ตอนบ่ายๆ ก็อยากจะมีเวลานั่งเล่นสบายๆ อยู่ในสวนสวยๆ มีชาหรือกาแฟหอมๆ ให้ดื่ม มีขนมที่ไม่ต้องตกแต่งอย่าง งดงามวิริศมาหรามาให้นั่งหยิบชิม ได้คุยเล่นกันกับคนรู้ใจ

พี่ก้อยทำอย่างนี้ไม่ค่อยได้บ่อยๆหรอกค่ะ เพราะวันๆ ก็อยากจะให้มันมีเวลามากกว่ายี่สิบสี่ชั่วโมงอยู่แล้ว แต่ถ้าหากทำได้ ... Agalico เป็นอีกที่หนึ่งในไม่กี่แห่ง ที่พี่ก้อยมักจะแวะเวียนไปค่ะ

แล้วก็ได้โอกาสอันดี พอดีน้องสาวนอกไส้บังเกิดเกล้าลงมาจากดอยค่ะ ... คิดถึงๆๆๆ ... เวลาเสาดอยคนงามลงมาทีไร พี่ๆ เป็นต้องหาที่กินอร่อยๆ ไว้คอยปรนเปรอค่ะ ตามประสาที่ขึ้นไปอยู่บนโน้นนนน ... มันไม่ค่อยจะมีอะไรกิน แต่จริงๆ ว่าไปแล้ว กับข้าวกับปลามันก็อุดมสมบูรณ์นะคะ พี่ก้อยไปเดินตลาดบนเดยทีไร โหยยย ของน่าซื้อเต็มไปหมด ผักสดๆ ราคาถูกมาก เห็นแล้วอยากจะหอบลงมากรุงเทพซะให้หมด เพราะฉะนั้น ที่ว่าไม่ค่อยจะมีอะไรกิน ก็คงเป็นเพราะฝีมือทำกับข้าวของคุณน้องนั่นเอง มันเป็นอุปสรรคค่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆ

พวกเราไปกินกันที่ Neil’s Tavern กันก่อน ร้านนี้ก็เป็นร้านโปรดของพี่ก้อยเหมือนกันนะคะ แต่มัวแต่เม้าท์กัน รูปก็เลยไม่ได้ถ่ายเก็บมาค่ะ กินข้าวเที่ยงเสร็จเอาบ่ายสองนิดๆ ยังคุยกันไม่หายสะใจ ก็เลยไปหาที่นั่งเล่นๆคุยกันต่อ พี่ก้อยเลยชวนน้องๆ ไปที่ Agalico กันค่ะ

หลายๆคนก็คงจะรู้จักที่นี่เป็นอย่างดีนะคะ แต่ถ้าใครยังนึกไม่ออก Agalico อยู่ในซอยสุขุมวิท 51 นะคะ เข้าซอยไปนิดเดียวก็จะเจอตึกขาวๆ อยู่ด้านขวามือ ก็เลี้ยวเข้าไปจอดรถตรงลานจอดรถได้เลยนะคะ ... อ้อ อีกอย่าง Agalico เปิดแค่ ศุกร์ เสาร์และอาทิตย์ เท่านั้นค่ะ เปิดตั้งแต่สิบโมงเช้าจนถึงประมาณหกโมงเย็น

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 24 มี.ค. 51 23:04:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom