Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอรับบริจาค สูตรการทำกาแฟ ร้อน เย็น ปัน มอคค่าร้อน ช็อคโกแล็ตร้อน สูตรอะไรก็ได้ครับผมรับหมด....

สวัสดีครับเพื่อนๆ...วันนี้ผมมาขอรับบริจาค สูตรเครื่องดื่มร้อนและเย็นนะครับ....

เครื่องดื่มอะไรก็ได้ครับผมรับหมด ผมจะเปิดร้านขายชา และ กาแฟ ครับ อยากจะได้สูตรจากหลายๆที่ หลายๆแบบ

ผมต้องขอเล่าอย่างไม่อายว่า....ตอนนี้ทำเป็นแค่ อเมริกาโน่ (ชอต กาแฟ ใส่น้ำร้อน) แล้วก็ เอสเปรสโซ่ นอกนั้น ยังไม่เป็นครับ.....

เพื่อนๆท่านใด พอจะบอกสูตรได้ ผมขอรบกวนด้วยนะครับ...ผมรับทุกสูตรเลยครับ....ไม่ว่าร้อน เย็น ปั่น น้ำผลไม้ปั่น ฯลฯ ผมรับหมดครับ

การทำ โกโก้ร้อน และ มอคค่าร้อน เพื่อนผมบอกว่า จะต้องทำทีละแก้ว โดยการผสม นมข้น ผงโกโก้ ครีม น้ำตาลทรายแดง น้ำตาลทรายขาว นมคาเนชั่น ผสมน้ำร้อนเล็กน้อย แล้วคนให้เข้ากัน แล้วค่อยเทใส่แก้ว.....แต่วิธีนี้จะทำให้เสียเวลามากเลยครับ

เพื่อนๆ พอจะมีสูตร ที่ทำออกมาแล้วเหมือนกับร้านกาแฟดังๆ เหมือน Starbucks ไหมครับ...เวลาผมไปกิน เห็นเขา ปั๊มออกมาจากกระป๋องสีเงินๆ โกโก้จะดูเหลวๆ เพียงแค่ใส่นมร้อนเข้าไปก็ได้เลย ...

ขอขอบคุณมาล่วงหน้าเลยนะครับ.....ถือว่าสงสารเด็กน้อยตาดำๆด้วยเถอะครับบบบ....

จากคุณ : Than_Tree - [ 29 มี.ค. 51 14:21:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom