Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 129 ... PRIMO COSTO ... วิวาห์พาฝัน <==

พี่ก้อยมีพี่สาวที่รักและเคารพอยู่คนนึงค่ะ ... ถึงแม้จะไม่ได้เกี่ยวพันโดยตรงทางสายเลือด แต่พี่ตุ้มก็ให้ความรักความเมตา สนับสนุนเกื้อกูลพี่ก้อยมาโดยตลอด เมื่อเดือนที่แล้วพี่ก้อยได้รับโทรศัพท์ว่า “น้องจะแต่งงานนะ ... พี่จะจัดงานที่ร้านที่เขาใหญ่”

โหววว ... พี่ก้อยกรี๊ดเลยค่ะ ... จะจัดงานที่ PRIMO POSTO เหรอเนี่ย

พี่ตุ้มบอกว่า ... ใช่แล้วจัดที่ร้านเราเองเนี่ยแหล่ะ ...

ร้าน PRIMO POSTO อยู่บนเส้น " เหวปลากั้ง " ใครที่ไปเขาใหญ่บ่อยๆ น่าจะรู้จักกันดีนะคะ มันคือถนนสายผ่านศึก-กุดคล้า ซึ่งตัดจากมวกเหล็กขึ้นสู่เขาใหญ่บนถนนธนะรัชต์ เป็นถนนยอดฮิตติดอันดับเรียกกันเล่นๆ ว่า เป็นเส้นทองหล่อเขาใหญ่ทีเดียวค่ะ

พี่ก้อยเคยเห็นคนมาโพสต์ถึง PRIMO POSTO ที่ห้อง Blueplanet อยู่เหมือนกันเมื่อหลายเดือนก่อน จริงๆ ก็เคยอยากจะเอาร้านนี้มาแนะนำในห้องก้นครัวนี่เหมือนกันค่ะ แต่ก็คิดๆว่า ... เอ ใครจะว่าเราเขียนเชียร์ร้านพี่เราเองหรือปล่าวนะ

แต่เมื่อเห็นงานที่เราจัดขึ้นกันเมื่อคืนวาน ... พี่ก้อยตัดสินใจแล้วค่ะ  ว่าอยากให้ทุกๆคนได้เห็นภาพสวยๆ อย่างที่พี่ก้อยได้เห็นบ้าง

PRIMO POSTO ... วิวาห์พาฝัน

ปล. กรี๊ดดดดดดด พิมพ์ชื่อร้านผิด น่าอายจริงๆจ้า

แก้ไขเมื่อ 30 มี.ค. 51 23:10:26

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 30 มี.ค. 51 21:13:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom