Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เมนูเจ้าปัญหา"ซี่โครงหมูอ่อนอบเป๊ปซี่"ครับ

ขอระบายหน่อยนะครับ เมนู"ซี่โครงหมูอ่อนอบเป๊ปซี่"นี่เป็นเมนูที่ผมคิดสูตรขึ้นเอง และก็เป็นเมนูที่ทำให้ผมเป็นที่โด่งดังใน เวปวีโก้คลับเป็นอย่างมาก ซึ่งปกติผมก็เป็นที่โด่งดังในเวปวีโก้คลับอยู่แล้ว......ฮา (มุขพี่วัฒน์)  จนทำให้ผมไม่อยากจะทำอาหารลงในเวปวีโก้คลับอีก เนื่องจากมีคนเข้ามาตั้งกระทู้ว่า ผมไร้สาระมากที่เอาสูตรอาหารไปลงในเวปรถยนต์ และที่สำคัญไอ้หมูอบเป๊ปซี่นี่กินเข้าไปคงปวดท้องแน่ๆ เพราะเป๊ปซี่มันเอามาทำเป็นอาหารไม่ได้แต่ที่นี่ห้องก้นครัว เป็นห้องที่เน้นเรื่องของอาหาร ผมจึงอยากเอามาลงเผื่อเพื่อนๆลองทำกินแล้วคอมเม้นท์ว่าอร่อยหรือปล่าวครับ

ปล.เพื่อนผมในเวปวีโก้คลับ เคยเอาเป๊ปซี่ไปต้มกับมาม่าครับ ผลก็คือ

กินไม่ได้ครับ

จากคุณ : แห้งชามน้ำสอง - [ 18 เม.ย. 51 07:28:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom