Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[ ครัวเฮียแมว ] ----------------------> แกงฮังเลเนื้อ...เพื่อคนไกลบ้าน (ปรับวิธีทำและส่วนผสม แต่รสไทยแน่ ๆ ครับ)

อิอิอิ...กระทู้นี้เพื่อบรรดาคนไกลบ้านที่อยากจะทำแกงฮังเลกินเอง อย่างพี่ Amber ที่หลังมือมาหาผมน่ะครับ

พี่ขอมามีหรือที่ผมจะไม่จัดให้ @^___^@ ข้อแม้ของพี่แอมก็คือคงหาหมูยาก จะใช้เนื้อวัวทำ...ผมก็จะจัดเนื้อวัวให้ครับ...และบรรดาเครื่องปรุงเครื่องแกงคาดว่าคงจะหาเครื่องแกงสำเร็จแบบพื้น ๆ ได้เท่านั้นเองใช่ไหมครับ? ...ไม่เป็นไรครับ @^^@ มาดูสูตรฮังเลเนื้อของผมได้เลยครับ

ความจริงผมเองก็เคยทำฮังเลด้วยเนื้อมาแล้วเหมือนกัน...เลยสบาย ๆ ...ไม่ต้องลองผิดลองถูกอีก 55555555555

จากคุณ : เฮียแมว - [ 19 เม.ย. 51 12:52:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom