Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[นู๋ขวัญ~*] รวบรวมอาหารที่เคยทำตอนอยู่ต่างแดนค่ะ เอาไว้ดูเผื่อเป็นไอเดียนะคะ :D

สวัสดีค่า

เมื่อปีที่แล้ว (นานมากที่ไม่ได้โพสต์ค่ะ) ขวัญไป Work & Travel ที่เมกามาค่ะ  ทำอาหารไทยทานเกือบทุกมื้อเลย  ถ่ายรูปเก็บไว้บ้าง ไม่ได้ถ่ายบ้าง(ลืมถ่ายซะเยอะค่ะ) ทำเองบ้าง เพื่อนในกลุ่มช่วยกันทำบ้าง  เลยอยากเอามาแชร์ เผื่อคนที่อยู่ไกลบ้านเอาไว้เป็นไอเดียทำอาหาร จะได้ไม่น่าเบื่อค่ะ

ช่วงแรกๆที่ไป  ยังตุนเครื่องแกงพวกโลโบไปบ้าง  แต่ช่วงหลังๆนี่หมดแล้วค่ะ  เลยหนีไปพึ่งพา Asia shop อยู่สักพัก  แต่อย่าคิดว่าหม่ำอาหารไทยแล้วจะไม่อ้วนนะคะ  น้ำหนักขวัญขึ้นไป 8 โล  จากเดิมก็หนักอยู่แล้วเลยยิ่งหนักเข้าไปอีกค่ะ  555

อาหารทุกมื้อจะกินกันประมาณ 4-6 คนนะคะ  บางมื้ออาจจะมากกว่านั้น เลยเยอะๆหน่อยค่ะ ^^

จากคุณ : =เด็กเอ๋ยเด็กดี= - [ 21 เม.ย. 51 22:41:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom