Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[เข้าครัว] - - - - - "Vanilla Ice Cream" อากาศร้อนแบบนี้ มาทำไอติมกันครับ ไม่ต้องใช้เครื่องแต่ใช้แรงงานคนล้วนๆ - - - - -

สวัสดีครับ
    วันนี้มีสูตรการทำไอติม
    สำหรับให้ทุกท่านไว้ทานคลายร้อนกัน

ขอเกริ่นนำนิดหน่อยครับ
    ว่าสูตรนี้ ไม่ต้องใช้เครื่องตีไอติม หรือ เครื่องปั่นไฟฟ้า แต่อย่างใด
    แต่ต้องอาศัยพละกำลัง และกล้ามแขนของคุณเอง ??

อะไรๆ มันก็ไม่ได้สมบูรณ์แบบไปซะทุกอย่าง จริงมั้ยครับ ?
    แต่ว่าสูตรนี้ รับรองว่าเหมาะสำหรับ วันวันหนึ่ง ที่ไม่ค่อยจะมีอะไรทำซักเท่าไหร่ เพราะว่าการทำไอติมนั้น
    ผมว่าไม่ใช่เรื่องง่ายซักเท่าไหร่เลยนะ เพราะว่าต้องใช้ทั้งเวลา และความอดทนใจเย็นพอสมควรเลย

แต่ว่าได้ผลตอบแทนกลับมาที่ดีครับ
    นานๆทำที ผมว่าก็สนุกดีเหมือนกัน เพราะว่านี่คือ ไอติม HomeMade and Hand Made จริงๆ

งั้นลองมาดูกันดีกว่าครับ ว่าทำอย่างไรบ้าง

ขั้นแรกก็เลือกรสก่อนว่าอยากทำไอติมรสอะไร
    ของผมก็นี่เลย รส Vanilla เราจะใช้ทั้ง Vanilla Pod
    ที่ให้กลิ่นหอมแท้ๆ ของ Vanilla
    และก็ Pure Vanilla Extract ครับ

จากคุณ : Calamity - [ 23 เม.ย. 51 13:20:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom