Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เมนู หนูอยากกิน"สันคอหมูชุบเกล็ดขนมปังทอด"เมนูอร่อยของน้องภา

ความอารมณ์ดีของน้องภาบางทีก็ทำให้ผมอดยื้มไม่ได้ เด็กๆเวลาที่เขาได้นอนหลับยาวๆสบายๆ ตอนเขาตื่นขึ้นมาเขาจะอารมณ์ดีเป็นพิเศษ ตั้งแต่เล็กแบเบาะ น้องภาจะไม่นอนห้องแอร์ครับ ไม่รู้เป็นอะไร เวลาเปิดแอร์เธอจะดิ้นทุรนทุรายร้องอู๊ดอี๊ดๆๆเหมือนกับว่าหนาวมาก ทำให้เรา3คนพ่อ แม่ ลูกนอนพัดลมตั้งแต่นั้นมา ห้องนอนของผมจะเป็นห้องที่ยื่นออกไปในสวน อากาศจะดีมากยิ่งช่วงนี้ฝนตกกลางคืนอากาศเย็นดี ทำให้น้องภานอนหลับสบาย เตียงนอนผมจะเป็นเตียงนอนขนาด3ฟุตครึ่งเอามาประกบกับ6ฟุตน้องภานอนตรงกลาง กลางคืนน้องภาเขาจะนอนซุกอยู่กับแม่เค้า พอเช้าๆเค้าจะกลิ้งมานอนกับผม บางทีเค้าตื่นแล้ว แต่เค้าแกล้งทำเป็นยังไม่ตื่น นอนเล่นกลิ้งไปมาประมาณว่า ซาบายจังเลย วันนี้ด้วยความอารมณ์ดีก็เลยทำให้เกิดเมนูหนูอยากกิน เริ่มต้นจาก การกลิ้งมาใกล้ๆ แล้วแอบหอมแก้มคุณป๊า  พร้อมกับเอานิ้วเขี่ยหัวไหล่ กระซิบเบาๆคุณป๊า คุณป๊า มีอารายค่ะ เออ...(น้องภาทำท่าคิด)หนูหิวค่ะ เหรอ จะกินอะไรดีล่ะค่ะ อืม......กินอารายดีน้า นึกออกแล้ว กินนมชง ไม่เอา ไม่เอา กินหมูทอดกรอบๆดีกว่า เสียงคุณแม่พูดขึ้นมา อ้วนแล้ว ไม่กินหมู3ชั้นแล้วนะ น้องภารีบแกล้งทำเป็นนอนหลับ ซักครู่ก็กลิ้งไปนอนทับคุณแม่ แล้วก็เริ่มอ้อน คุณแม่ น้องภาหิวแล้ว น้องภาหิวข้าว น้องภาหิวข้าวจะตายอยู่แล้ว คุณแม่ไม่หิวเหรอ งั้นเดี๋ยวแม่ไปชงนมให้ ไม่เอา น้องภาจะกินหมูทอดกรอบๆราดน้ำจิ้มหวานๆ ว่าแล้วก็กลิ้งกลับมาหาผม นะนะคุณป๊า คุณป๊าทำให้หนูหน่อยนะ นะค้า ได้ ตกลงแต่น้องภาต้องไปแปรงฟันก่อนนะ ตกลงค่ะ น้องภาจะไปแปรงฟัน เอาล่ะตกลงเช้านี้เป็นเมนูหมูทอด แต่ไม่ใช่3ชั้น เอาเป็นสันคอหมูดีกว่า มาทำกันเลยครับ

จากคุณ : แห้งชามน้ำสอง - [ 26 เม.ย. 51 07:21:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom