Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@@@@.........ก๋วยเตี๋ยวไก่หัวไชเท้า...........@@@@@

.....คุณคะ (คะเป็นเสียงสูง  ใช้ลงท้ายประโยคคำถาม  หรือต่อท้ายเวลาเรียกใคร เช่น "คุณคะ"   รับก๋วยเตี๋ยวไก่หัวไชเท้า  เป็นอาหารมื้อเย็นสักชามมั๊ยคะ

.....รับค่ะ (ค่ะ เป็นเสียงต่ำ ใช้ลงท้ายประโยคตอบรับ เช่น "ก็ดีค่ะ" "จริงค่ะ" "รับค่ะ")   เชิญนั่งโต๊ะรอได้เลยค่ะ   รอสักครู่นะค่ะ  เดี๋ยวจัดให้

พิมพ์ไปก็ขำไปค่ะ 55555   ไม่มีอะไรมากมายค่ะ  เพียงแค่อยากเล่าสู่กันฟัง ให้ใช้คำให้ถูกกับประโยค ก็เท่านั่นเอง  หุหุหุ

กลับมาที่ก๋วยเตี๋ยวดีกว่า  วันนี้ที่บ้านทำก๋วยเตี๋ยวกินค่ะ  เพราะเบื่อข้าว กินมา 5 วันแล้ว หาอะไรที่ไม่ใช่ข้าวกินดีกว่า  แล้วสูตรนี้ได้แต่ใดมา  Google  ไม่ได้ช่วยอะไรเลยค่ะ  แต่เป็นนี้ค่ะ   "แม่สลิ่ม สาวแกร่ง แห่งบล๊อกแกงค์ นั่นเอง"  ต้นฉบับเป็น ก๋วยเตี๋ยวไก่มะระ แต่แมวเปลี่ยนเป็นหัวไชเท้า  เพราะเหตุผลเดียว คือ มันขม ไม่อยากกิน  ใครอยากชมต้นฉบับ คลิกได้ที่นี้เลยจ้า........
    http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2008/02/D6361837/D6361837.html
    *
    *
    *
    จะรับแบบเนื้อไก่ล้วนๆ

จากคุณ : ดวงใจพ่อแม่ - [ 27 เม.ย. 51 16:48:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom