Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ร้านอย่างนี้มันมีจริง "เสน่ห์ปลายจวัก"

เอามาเล่าให้ฟังค่ะ เกี่ยวกับร้าน เสน่ห์ปลายจวัก แถวๆสะพานพระราม 5
    ร้านนี้เค้ามีปลาหลายอย่างขายค่ะ เมนูปลาเยอะมาก เราก็จะสั่งต้มโคล้ง ถามเด็กเสริฟ ว่าปลาอะไรทำได้บ้างคะ เค้าก็ตอบมาว่าให้ดูในเมนู - - เราก็เลยเลือกปลาไป1อย่าง เค้าตอบ.. ไม่ทำโคล้งกับปลานี้...อ่อเหรอ (หน้าเมนูเค้าเขียนว่า ร้านนี้พนักงานไม่ใช่แม่ครัว จะตอบคำถามเกี่ยวกับอาหารไม่ได้ )
    สั่งไปเสร็จ บอกว่าเผ็ดน้อยลงหน่อยได้มั๊ยคะ??
    เด็กเสริฟก็ชี้ให้ดูหน้าเมนูอีกครั้ง....เค้าบอกว่า
    ร้านนี้ทำอาหารรศจัด ร้อนแรง ทำได้สูตรเดียว ไม่เปลี่ยนสูตร....อ่อค่ะ เราผิดเอง-*-
    เราก็เลยบอกว่างั้นยกเลิกได้มั๊ยคะกลัวออกมาแล้วทานไม่ได้ เราขอจ่ายค่าน้ำที่เอามาเสริฟแล้วละกันค่ะ (เราพูดอย่างสุภาพ กลัวเด็กเสริฟที่ท่าทางเหมือนนักเลงเฝ้าวิน มันเตะเอา) เค้าก็เดินไปบอกเจ้าของร้าน นั่งทำบัญชีอยู่มั้งที่โตะถัดไป2โต๊ะ...เจ้าของร้าน(กุ๊ยมาก)ก็พูดมาว่า โอ๊ย..ไปร้านข้าวต้มไป๊ เข้าผิดร้านแล้วคุณ (พูดดังๆ หลายรอบมาก )
    เราก็เลยงงอ่ะ กะแค่บอกให้เผ็ดน้อยลงหน่อย ไม่ใช่ไม่เผ็ดเลย ต้องไล่กันอย่างนี้เลยหรอ อ่อลืมไปหน้าเมนูเขียนอีกว่า "ร้านนี้เจ้าของร้านไม่มีประสบการณ์ร้านอาหาร"
    ...เฮ้อ เราผิดเองแหละ....หลงเข้าไปเอง เพราะอยากกินต้มกะทิสายบัวก็เท่านั้น

จากคุณ : Degrade - [ วันแรงงาน 11:57:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom