Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

(",)+++ขอเชิญกิน "อาหารสเปน" La Paella@Manhattan จ้า+++(",)

หวัดดีทุกคนจ้า

วันนี้น้ำหวานไปกินอาหารสเปนแท้ ๆ กับเพื่อน ๆ กลุ่มเดิมค่ะ หนึ่งในนั้นเป็นชาวสเปน  ร้านนี้เป็น Bar & Restaurant ค่ะ อยู่ย่าน NYU... อีกแล้ว (แหม่...ไอ้น้ำหวานรู้สึกจะชอบย่านนี้เป็นพิเศษนะเนี่ย ^^")  ร้านนี้ตั้งอยู่บน 9 st. ระหว่าง 2nd & 3rd Ave อยู่ห่างจากร้านเกาหลีที่น้ำหวานเคยรีวิวไว้ก่อนหน้านี้แค่ไม่กี่บล็อกเอง

ตอนแรกหวาด ๆ ค่ะ ไม่อยากไป เพราะคิดว่าอาหารสเปนมันคงจะไม่ต่างอะไรกับอาหารเมกซิกันหรอกมั้ง  .....ก็เห็นพูดภาษาเดียวกันนิ !!!....  คือ...น้ำหวานไม่ค่อยชอบอาหารเมกซิกันเท่าไหร่อ่ะค่ะ

แต่ที่ไหนได้แม่คุณเอ๊ย.........ต่างกันลิบลับเลยเจ้าค่ะ   ก็แหงล่ะ   ถึงจะพูดภาษาเดียวกัน...แต่ก็คนละประเทศ คนละวัฒนธรรมกันน้าาา

เกิดมาไม่เคยกินค่ะ  เมนูก็อ่านไม่ออก...เฮ้อออ เลยมอบหน้าที่ให้เจ้าเพื่อนสเปนช่วยสั่งให้  เค้าก็เทคแคร์ดีมาก ๆ สั่งอาหารมาถูกใจเพื่อนทุกคน ...แต่มาเหงื่อตกเอาตอนจ่ายตังค์เนี่ยดิ...เหอะ ๆ ลมแทบจับ

ไปดูกันเลยค่ะ อาหารสเปน...มันเป็นแบบนี้..นี่เอง

จากคุณ : prinzessin - [ 3 พ.ค. 51 10:24:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom