Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ Eat Till Die แบบเบาะๆ # 19 +++ RevieW Fook Mun Hong Kong ติ่มซำบุฟเฟ่ต์มื้อกลางวันปั้ม ปตท.ทางด่วน62 ราคา199net +++

มาทำสถิติหน่อยละกัน 5 กระทู้ในวันเดียว

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ ป้าใหม่ ลมสบาย ที่โทรมาแจ้งข่าวคราวร้านนี้อยู่เสมอ ๆ ครับ
    ทำให้ผมได้มีโอกาสไปชิม ไปทดลองดูแล้วมาบอกต่อกับเพื่อน ๆ พันทิปครับ

กระทู้นี้พาไปกินบุฟเฟ่ต์ติ่มซำกันครับ กับร้าน Fook Mun (ฟุก มุ่น)
    ที่เมื่อก่อนคุณลิลลี่อ้วนเคยรีวิวไว้ที่สาขารัชดา

มารอบนี้ผมขอรีวิว สาขาปั้ม ปตท. ลาบทางด่วน 62 มุ่งออกชลบุรีครับ ซึ่งเป็นจุดพักรถก่อนจะลง
    สู่ถนนบางนาตราดครับผม แต่คนที่ไม่ได้ขึ้นทางด่วน ก็อย่าเพิ่งตกใจไปว่าจะไม่ได้กินนะครับ
    เพราะปั้มนี้ สามารถเข้ามาอีกทางได้ ซึ่งทางนั้นก็คือ ซอยสุขุมวิท 64 ครับ โดยให้ตรงเข้ามาตลอด
    จนถึงสะพานข้ามไปโรงกลั่นน้ำมัน ไม่ต้องข้ามสะพานนะครับ ให้มองทางขวามือ จะเห็นปั้ม ปตท. อีกปั้มนึง
    เลี้ยวรถเข้าไปจอดละแวกนั้น หรือในปั้มได้เลยครับ แต่ถ้าไม่มีที่จอดก็ต้องเดินกันหน่อยละครับ :D

เสร็จแล้วจะมีประตูเล็ก ๆ ให้คนเดิน ออกไปสู่ปั้ม ปตท. ราบทางด่วน 62 ครับ เดินไปเลย
    แล้วก็ไปทางขวามือ มองหาร้าน Fook Mun ได้เลยครับ

ร้านเปิดให้บริการบุฟเฟ่ต์ติ่มซำ ตั้งแต่เวลา 11:00-14:00 น. ทุกวันจันทร์-อาทิตย์ วันหยุดก็ด้วยครับ
    โดยสนนราคาคนละ 199 บาท net รวมน้ำชาหรือเก๊กฮวยไว้ในราคานี้แล้วครับ

และเมื่อมาถึงหน้าร้านก็จะเจอกับป้ายแบบนี้ เห็นอย่างเด่นชัดเลยครับ

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 3 พ.ค. 51 14:13:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom