Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ชายกางพาทัวร์...เที่ยวไป ชิมไป ใน 1 วัน 1 คืน ...ใกล้ ๆ กรุงเทพฯครับ ..>>

ลูกโป่ง...ด้วยความคิดที่อยากจะทำมานานแล้ว เกี่ยวกับการจะพาพี่ ๆ ไปเที่ยว ไปกินกันซักวัน  แถมมีพี่ ๆ ที่ทำงาน  เชียร์ให้ผม  ทดลองจัดแบบไปเที่ยวไปชิมกัน  แบบไปเช้า เย็นกลับ ซัก Trip นึง

ลูกโป่ง..ในกองสังกัดที่ผมทำงานอยู่  จะมีกองทุนที่จะมีเวินก้อนนึงที่สามชิกสะสมไว้ เพื่อทำกิจกรรมต่าง ๆ รวมทั้งการไปเที่ยวพักผ่อนกัน  ก่อนโรงเรียนจะเปิดเทอม  โดยจัดไปเที่ยวกันทุกปี  และก็เปลี่ยนสถานที่กันไป  ตามแต่โอกาส  แต่ส่วนมาก  ไม่พ้นทะเล

ลูกโป่ง...ในช่วง 2 ปีนี้  ผมก้ได้มาเป็นรองประธานกองทุนของกองฯ  ก็เลยมีมติ  ไปเที่ยวกัน  ครั้งแรกว่าจะไปแบบ One Day Trip แต่เสียงส่วนมาก  ขอให้ค้างซักคืน  และวันที่เราจะไปกันนั้น  เป็นวันหยุดยาวซะด้วย  ค่าที่พักทุกที่ แพงกระฉูด  แต่ไม่เป็นไร  พันธมิตรเราพอมี  ก็เลยติดต่อได้มา  และลงมติกันว่า  เราจะไปเที่ยวพักผ่อนกันที่หาดเจ้าสำราญ จังหวัดเพชรบุรีกัน

ลูกโป่ง...รวบรวมสมาชิกและครอบครัวได้มา 58 คน ผมจัดรถตู้ให้ 3 คัน เดิมที จะเป็นรถบัส 45 ที่นั่งและบางส่วนจะนำรถไปเอง  แต่ลดเหลือแค่ รถตู้ 3 คัน และที่เหลือเอารถไปเองพร้อมครอบครัว  โล่งไปเรื่องนึง

ลูกโป่ง...เรื่องที่พัก  มีแต่คำว่า " เต็ม " แทบทั้งนั้น  นาดเตรียมงานเกือบเดือน  แต่ก็เห็นใจเค้า  ช่วงเวลาทำเงิน  ก็เลยมาได้พันธมิตรลงตัวที่ สควิดรีสอร์ท หาดเจ้าสำราญ  แบบเหมาทั้งรีสอร์ท ซึ่งยังไม่พอ  เลยต้องแยกบางส่วน  ไปพักที่ ระเบียงทะเลอีกส่วน  แต่ก็ได้รับในราคาลดพิเศษ  เหมือนกัน  โล่งไปอีกอย่าฃ

ลูกโป่ง...ร้านอาหาร  ผมก็สำรวจและติดต่อไว้เรียบร้อย โดยมื้อเช้าวันเดินทาง เราออกสายหน่อย  ทานกันมาเอง  และจะไปมื้อกลางวันที่ร้านพวงเพชร  จังหวัดเพชรบุรี  แล้วเราจะพาไปลงเรือ  เที่ยวชมโครงการพระราชดำริห์ แหลมผักเบี้ย  ประมาณ 2 ชั่วโมง   แล้วก็กลับมาเป็นมื้อก่อนเย็น  จะมีเลือกไว้ 2 ร้านคือร้านจ่าเปี๊ยกและร้านคนคุ้นเคย  หาดเจ้าฯ  แล้วมาจบลงที่ร้านจ่าเปี๊ยกครับ    พอมื้อเย็น  เราเกรงใจ  ขออุดหนุนร้านอาหารของที่พัก เพราะเค้าให้ราคาที่พักในราคาที่พิเศษสุด  เลยกินมื้อเย็นกับมื้อเช้าวันรุ่งขึ้น กับทางรีสอร์ทครับ   มาปิดท้ายมื้อกลางวันขากลับ ที่ร้านเพื่อน  บางขันแตก แม่กลองครับ...

ลูกโป่ง...ถ้าไม่เบื่อกันซะก่อน  ลองตามผมไปเที่ยวดูไม๊ครับ  ไปกับผมน่ะ   ทำนองซำเหมาทัวร์นะครับ  ไม่หรูหรานัก  แต่ก็สนุกดีครับ

ลูกโป่ง...เนื่องจากไม่ใช่ห้อง BP ผมขอไม่ลงรูปห้องพัก  และการไปเที่ยวบางแห่งนะครับ  เดี๋ยวผิดหลักของก้นครัวครับ....

จากคุณ : OverEat - [ 4 พ.ค. 51 22:11:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom