Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~JoyDavid เสนอ..: พิซซ่าทำเองก็ได้ ง่ายจังงงง (ส่งการบ้านคุณอ้วนดำปื๊ดปื๊อด้วยจ้า)~

สวัสดีค่า ไม่ได้โพสต์ซะนานเลย เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านคงสบายกันดีนะคะ

จริงๆหลังปีใหม่มาทำขนม + อาหารเกือบทุกอาทิตย์เลยค่ะ แต่โรคขี้เกียจมันเข้าสิง ไม่ได้ทำรูปมาโพสต์ซะที อิอิ
    แต่เมื่อวานนี้ได้ลองทำพิซซ่าคาโบนาร่าสูตร คุณอ้วนดำปื๊ดปื๊อแล้ว อดใจไม่ได้ต้องเอาการบ้านมาส่งพร้อมกับบอกคุณครูว่า...."อร่อยยยยยยยยยยยมากเลยค่า~~~~"

แป้งก็รสชาติเหมือนที่ทานที่ร้านเลยค่ะ กรอบนอกนุ่มใน เสียอย่างเดียวจอยไม่ได้แบ่งแป้งเป็น 2 ก้อน
    บวกกับแป้งแห้งไปหน่อยเลยรีดออกมาบางๆไม่ไหว ได้แป้งหนา~~~~สุดๆมาแทนบางกรอบไปซะงั้น เหอๆ
    แถมจะพับขอบ แต่ด้วยว่าแป้งมันหนาเลยได้พิซซ่าปากปล่องภูเขาไฟมาด้วยเลย อิอิ

ไวท์ครีมจอยเพิ่มเชสด้าชีสเข้าไปด้วยค่ะ ไม่ต้องใส่เกลือเพิ่มเลย รสชาติกำลังดี แต่ไม่ได้ตวงนะคะ ซัดโบ้กๆลงไปตามชอบค่ะ
    จุดที่เสียอีกอย่างของจอยคือมอซซาเรลล่าชีส ไม่พอ ใส่เชสด้าบนหน้าไปด้วย แล้วมันไม่ละลายง่ะ เลยได้เป็นเส้นๆแบบนี้มา อิอิ

แต่รสชาติมันสุดยอดดดดมากค่ะ
    สูตรตามไปที่นี้นะคะ http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=buddy&month=04-2008&date=11&group=6&gblog=382

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ค. 51 22:12:45

จากคุณ : joydavid - [ วันฉัตรมงคล 22:10:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom