Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เอแคลร์มาแว้ววววววววววววววววววววววว

คุณแม่  กว่าจะหาเวลามาตั้งกระทู้ขอบคุณบรรดาลุงป้าน้าอา ชาวนอกเรื่องทั้งหลายที่ส่งกำลังใจมาให้ในกระทู้นู๋เอแคลร์หลายๆกระทู้ที่ผ่านมา และได้อุตส่าห์มาเยี่ยมถึง รพ.ด้วย ก็เล่นเอาแทบแย่เลยสำหรับคุณแม่มือใหม่อย่างเรา

ตอนนี้เอแคลร์ก็สบายดี กลับมาอยู่บ้านแล้ว งานหลักก็คือ กินนม แล้วก็นอน ส่วนงานรอง ก็คือ อึ กะ ฉี่ เท่านั้นค่ะ เล่นเอาไม่ได้หลับได้นอนกันเลยทีเดียวเชียว น้ำหนักคุณแม่จากวันคลอด กะตอนนี้ 6 วันแล้ว ลงไป 10 กิโลเลย เหอ เหอ เลี้ยงลูกเองนี่ได้ผลทันตาจริงๆ

อยากจะขอบพระคุณสำหรับผู้ได้มาเยี่ยมที่ รพ.ทั้งหลายนะคะ บางคนก็บ้านอยู่ใกล้ไกลก็ยังอุตส่าห์เดินทางมา บอกตรงๆนะคะ ซึ้งใจมากกกกกกกกกกกก รู้สึกตื้นตันใจยังไงบอกไม่ถูก

ขอบคุณ

พี่แหม่ม พี่เปี๊ยะ และ คุณแอม coco ที่มาเป็นเจ้าแรกเลย สำหรับชาวก้นครัว พร้อมกะเช้าผลไม้

และ ลุงช้างคนสำคัญของเราก็ยังฝากกระเช้าดอกไม้ซึ่งสวยมากกกกก มากะพี่แหม่มด้วย ขนาดป่วยก็ยังนึกถึงหลานดูสิ

พี่บี๊ เต๋อ นุชฮา สำหรับโป๊ะโกะ และ เฉาก๊วยแสนอร่อยฝีมือพี่บี๊ที่เอามาแจกให้ทุกๆคนที่มาเลยค่ะ

เจ้าเต้ย(ซึ่งไม่น่าเชื่อ ว่าจะโผล่มาได้) และ น้องลูกปลา สำหรับชุดเบบี๋สีฟ้าค่ะ

พี่นุชหมี ซึ่งเป็นคนเดียวที่เราหวังใจอย่างยิ่ง ว่าชีจะต้องถืออาหารมาฝากเราแน่นอน แต่ผิดคลาดค่ะ กลายเป็นชุดเด็กที่น่ารักมาก และ ผ้าอ้อม หุหุ แต่ปรากฎว่าอีกวันก็ให้มอไซด์เอาอาหารมาฝากให้ตามคำเรียกร้องจนได้ ใจดีจริงๆค่ะ

น้องหลิน ที่มาพร้อมขนมแสนอร่อยมากมาย ถูกใจคนกะลังอยากกินทีเดียวเชียว บ้านก็อยู่ไกล้ไกล น้องก็ยังอุตส่าห์มาเยี่ยมถึง รพ. บอกได้คำเดียวว่าซึ้งค่ะ

อ้น เยาว์ ก็มาช่วงดึก พร้อมขนม (เอ..ของคุณวรรณใช่ป่ะค่ะ)และน้องบวน พร้อมรังนก

เฮียแมว และ คุณชัน ก็มา ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆแนว วสุสิน ที่โพสท์ให้ในกระทู้ กันแบบสดๆร้อนๆส่งตรงจากกันจาก รพ.เลย

คุณเอก อร่อย และ ครอบครัว สำหรับชุดเด็กสีชมพู (ดีนะที่เป็นสีชมพู เพราะถ้าเป็นสีฟ้าก็ซ้ำกะน้องลูกปลาซึ่งเหมือนกันเด๊ะ อิอิ)

และวันสุดท้าย สำหรับน้องบอลกับขนมแสนอร่อย

พี่แอ๊ด และ พี่ตุ้ม สำหรับข้าวของเครื่องใช้มากมาย สำหรับเบบี๋ค่ะ สวยๆทั้งนั้นเลยจริงๆ

คลาดกันนิดเดียว สำหรับเจ้าสุดท้ายกะ พี่พัช และน้องนีน่า กับหมอนข้างคิตตี้สีชมพู และได้ทันส่งนู๋เอแคลร์กลับบ้านพอดี

เสียงตามสาย จากเกี๊ยว และ เมเม่

กำลังใจทั้งหลายแหล่ ที่ส่งมาตามกระทู้ด้วยค่ะ ถึงแม้จะไม่ได้มาด้วยตัวเองก็ไม่เป็นไรค่ะ

เอาล่ะ พอแค่นี้ก่อนนะคะ เด๋วหาเวลาปลีกตัวมาอัพกระทู้ใหม่ ตอนนี้ต้องไปก่อนนะคะ เด๋วรอชมรูปต่างๆได้ในทู้นี้นะคะ แต่ยังไม่ว่างย่อรูปอ่ะจ้ะ

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ค. 51 11:23:33

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ค. 51 11:07:21

จากคุณ : EATTEN - [ 13 พ.ค. 51 11:01:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom