Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ร้านอาหารที่เปิดมานาน ในกาญจนบุรี

อยากจะแนะนำร้านอาหารร้านหนึ่งที่เมืองกาญจน์อ่ะครับ
    คือร้าน "ครัวชุกโดน" ครับ
    คือผมไม่ได้ค่าโฆษณาอะไรหรอกนะครับ
    เพียงแต่ อยากให้ได้รับรู้อะไรบางอย่างครับ
    ร้านนี้เปิดมา 13 ปีเต็มเมื่อวันคริสมาศที่ผ่านมานี้แหละครับ
    ร้านนี้บริการอาหารไทยแท้ๆครับ จะเป็นรสชาดของคนเมืองกาญจน์แท้ๆเลย อยากจะให้ลองมาชิม
    เมนูขึ้นชื่อที่อยู่กับร้านนี้มา 13 ปี นั่นก็คือ ยำตะไคร้,หน่อไม้ทะเลกะทะร้อน, หอยกะทะ ครับ  นอกจากนั้น
    ยังมีเมนูอีกมากมายให้ลองทานกันดูครับ
    รับรองว่า รสชาดยังคงเดิมมาตลอด 13 ปีครับ เพราะแม่ครัวคนปัจุบัน อยู่มาตั้งแต่ร้านเปิดเลยทีเดียว
    ร้านนี้ ถือได้ว่าเป็นร้านเด็ดร้านหนึ่งของเมืองกาญจน์เลย ถ้าเข้าไปเขตเมืองแล้วถามชาวบ้านว่ารู้จักร้านนี้มั้ย 100%
    จะบอกทางให้ท่านไปสู่ร้านได้ เพียงแต่ทางเข้าอาจลำบากนิดหน่อย แต่ว่าเมื่อเทียบกับบรรยากาศที่ท่านจะได้รับแล้ว
    ก็คงหายเหนื่อยครับ
    แต่เนื่องด้วยว่าปัจุบันนั้น มีร้านอาหารเปิดขึ้นมามากมาย
    ทำให้แขกที่เคยเป็นเจ้าประจำ หันไปลองใช้บริการร้านใหม่ๆ มากขึ้น ทำให้ครัวชุกโดนนี้ เริ่มเงียบเหงา
    จากที่เคยต้องรอคิวกันเป็นชั่วโมงๆ ตอนนี้ ที่ร้านจะมีแขกเยอะก็แค่ช่วงเทศกาลเท่านั้น
    ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่เป็นเจ้าประจำของรานนี้ กินมาตั้งแต่เด็ก จนทุกวันนี้เรียนจบแล้ว ก็ยังไปกินอยู่
    ก็จึงอยากจะแนะนำร้านอาหารอร่อยๆร้านหนึ่งที่ไม่ใกล้ไม่ไกลจากกรุงเทพ ให้เพื่อนๆทุกท่าน
    ลองไปทานดูครับ เผื่อจะช่วยกัน ให้ร้านนี้ กลับมาคึกคักเหมือนเดิม ครับ
    ขอย้ำว่า ผมไม่ได้มาโฆษณาให้ร้านนี้นะครับ แค่เพียงอยากจะลองให้ทุกท่าน ลองไปทานดูครับ

ไว้วันไหนผมได้ไปร้านนี้อีก จะเอารูปร้านมาฝากครับ พร้อมกับแผนที่ด้วยครับ

จากคุณ : greenona - [ 15 พ.ค. 51 15:42:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom