Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

:::::จอมห่วยกระทะหล่น:::::บางอย่างอาจไม่ได้เป็นอย่างที่คิด:::::กุ้งเห็ดผัดชีส/สลัดกุ้งเห็ดแบบญี่ปุ่น/ปอเปี๊ยะกุ้ง

ขอเริ่มด้วยเรื่องอขงตัวเองก่อน
    เมื่อคืน เกิดเหตุผิดพลาด แฟน ของ แฟนเก่า เเอดผมมาใน msn เนื่องด้วยสาเหตุอันใดไม่ทราบ
    ซึ่งเมื่ออดีต เมื่อตอนเขาแย่งของรักจากผมไป เขาคนนั้นเคยโทรมาด่าผมเสียๆหายๆบ่อยๆ
    แต่มันผ่านแล้ว ซึ่งมันก็ผ่านไป

ในเมื่อทักกันแล้ว เราเลยได้คุยกัน
    ปรับความเข้าใจในอดีต ซึ่งทั้งสองฝ่ายไม่ติดใจอะไรกันแล้ว
    เขายอมที่จะให้ผมคบหากับเธอในฐานะเพื่อน
    แต่ผมยืนกรานว่าจะไม่ติดต่อไปอีก เพราะผมก็รู้นิสัยเธอเสียของเธอดี
    ผมเคลียร์จบ ด้วยคำว่า ยินดีที่ได้รู้จักและลาก่อน
    ผมจะไม่ทักเขาทั้งคู่อีก

ผมโล่งอก ปน เสียใจลึกๆ

ไม่แปลกที่เสียใจเพราะเธอคือแฟนคนแรก
    แต่ก็ดีใจที่มันอาจจะได้จบอย่างสิ้นเชิง

โชคดีที่มีน้องคนนึงคุยกะผมจนผมง่วงนอน
    ไม่ได้เธอคนนั้นคงฟุ้งซ่านเป็นแน่แท้

ขอบคุณผ่านสื่อ ณ ที่นี้ แต่ไม่ขอเอ่ยนาม

ชีวิตผมมัน สหายดี สตรีห่วย
    อย่างน้อย ผมก็เชื่อว่า สหายที่นี่จริงใจกับผม

ชีวิตมันต้องเดินไปข้างหน้า และแก้ปัญหาเอา
    ขอบคุณที่ได้ี่รู้จักทุกคนครับ  

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 51 18:50:30

จากคุณ : SchwedaKong - [ 16 พ.ค. 51 18:48:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom