Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้าน ... ส่งการบ้านคุณแหม่ม ceacar salad ...ก๋วยเตี๋ยวหมูสับ อาหารแห่งความหลัง <==

วันก่อนเห็นคุณแหม่ม ceacar salad ทำก๋วยเตี๋ยวหมูสับ แล้วพี่ก้อยนึกถึงความหลังมากเลยค่ะ จริงๆพี่ก้อยชอบกินมากเลยนะคะก๋วยเตี๋ยวหมูสับเนี่ย แต่ทำไมก็ไม่รู้ ไม่อยู่ในหัวสมองเวลาที่จะคิดทำอาหารเที่ยงวันอาทิตย์ให้คุณพ่อกินเลย

คุณแม่พี่ก้อยทำอาหารไม่ค่อยเก่งมาก แต่ถึงไม่เก่ง ยังไงแม่ก็ยังต้องทำกับข้าวให้พวกเรากินบ้าง เวลาที่ป้าพัดลากลับบ้าน ก๋วยเตี๋ยวหมูสับมักจะเป็นเมนูที่แม่ทำให้กินเสมอตอนที่พี่ก้อยยังเด็กๆ

ที่บ้านพี่ก้อยจะทำก๋วยเตี๋ยวหมูสับแบบที่ใส่ผงกระหรี่ค่ะ คือใส่ทั้งในเส้นใหญ่ รวมถึงใส่ลงไปในหน้าหมูสับด้วย วันนี้พอผัดทุกอย่างเสร็จปุ๊บ ... โหววววว กลิ่นอายความรู้สึกเดิมๆ กลับมาทันทีเลยค่ะ ฮ่าๆๆๆ ไม่ได้เว่อร์นะคะ มันเป็นอย่างนั้นจริงๆ

ตอนก่อนจะทำเสร็จ คุณพ่อบอกว่าตักเก็บไว้ให้แม่หน่อยนะก้อย พรุ่งนี้วันพระใหญ่

ขอขอบคุณเมนูนี้ของแหม่มด้วยนะคะ ที่ทำให้วันนี้พี่ก้อยกับคุณพ่อมีความสุขกับอาหารมื้อเที่ยงค่ะ

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 18 พ.ค. 51 18:13:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom